Orff Pedagogy: Isang Musical Technique ng Maagang Pag-unlad. Ano ang Orff Pedagogy? Paano nabuo ang isang aralin sa Orff pedagogy

Ang mahiwagang mundo ng musika ay ang landas ng maayos na pag-unlad ng isang preschooler Ano ang ORF - PEDAGOGY? (SA HALIMBAWA NG MUSIC CLUB "FUNNY NOTES") Municipal Autonomous Preschool Educational Institution "Kindergarten No. 93" Elluki "Music director: Nadezhda Aleksandrovna NIZHNEKAMSK

1. Teoretikal na bahagi Sino si Orff? Si Carl Orff, isang kompositor at guro ng Aleman, ay nakabuo ng isang sistema ng kumplikadong aktibidad sa musika, na batay sa pagsasama ng paggalaw, pag-awit at pagtugtog sa mga espesyal na nilikha na mga instrumentong pangmusika ng percussion.

Ano ang diskarte ng Orff? Ito ay isang sistema ng edukasyon at pagsasanay sa pamamagitan ng sining at pagkamalikhain, batay sa koneksyon ng musika, paggalaw at pananalita. Ang pangunahing prinsipyo ng Orff pedagogy ay "natututo tayo sa pamamagitan ng paggawa at paglikha". Labag si Orff sa maagang paghihigpit ng musical ear ng bata sa balangkas ng classical music at major-minor harmony. Si Carl Orff ay kumbinsido na ang mga bata ay nangangailangan ng kanilang sariling espesyal na musika, dapat itong tumutugma sa sikolohiya ng bata. Ang musikang ito ay hindi mapaghihiwalay na nauugnay sa pagsasalita at paggalaw: sabay-sabay na pag-awit at pagsayaw, pagsigaw ng teaser at pag-ring ng kung ano, ang papalitan ng pagsasalita at pag-awit para sa mga bata ay natural na tulad ng paglalaro lamang. Tinawag itong elementary music ni Orff. Ang Schulwerk ay isang limang-volume na antolohiya ng musika para sa mga bata. Ito ay kinolekta at pinoproseso ni Orff para sa pag-awit at pagsasayaw sa saliw ng isang grupo ng mga instrumento ng Orff.

MGA LAYUNIN NG ORF - MGA KLASE? Matutong maglaro at kumanta, maging mas may kamalayan sa iyong katawan (mas mahusay na pamahalaan ito), maunawaan ang ilang mga pattern ng musika, magsanay sa konsentrasyon, mapabuti ang memorya, mag-navigate sa espasyo at oras, matutong mag-isip nang abstract at makilala ang iba't ibang mga emosyon, makipag-usap sa ibang mga bata . Ang pagpapakilala ng lahat ng mga bata, anuman ang kanilang mga kakayahan sa musika, ang pagpapalaya ng mga indibidwal na malikhaing pwersa, ang pag-unlad ng natural na musikalidad. Paglikha ng isang "sitwasyon ng pagkamalikhain", na dapat maisakatuparan sa pamamagitan ng laro. Tumutok sa pagbuo ng isang pakiramdam ng ritmo sa mga bata, o mga kasanayan sa motor, kasiningan. Kasaysayan, fairy tale, mito ay kailangan upang makumpleto ang integridad ng proseso sa oras. Kung wala ang mga ito, walang makabuluhang siklo ng trabaho ang posible. Sa isang tiyak na yugto ng proseso, lahat ng aktibidad (ritmo, galaw, sayaw, pag-awit, atbp.) ay nangangailangan ng isang balangkas na magbubuklod sa kanila sa isang makabuluhang kabuuan. PRINSIPYO NG RUFF - PAG-AARAL? 1. Ang pagsasanay ay kinakailangan para sa pag-unlad. 2. Ang paggalaw, tunog, pananalita, pag-awit sa una ay hindi mapaghihiwalay na magkakaugnay at pagkatapos ay unti-unting magkakahiwalay. 3. Ang proseso ay mas mahalaga kaysa sa resulta. 4. Ang pagsasanay ay mas mahalaga kaysa sa teorya (mga tala).

2. Praktikal na bahagi BILOG na "FUNNY NOTES" (mga bata 5-6 taong gulang)

MUSIC ACTIVITY NOISE ORCHESTRA SINGING RHYTHMIC Ang pagbabago ng aktibidad ay hindi hinahayaan ang mga bata na makaramdam ng pagod

Metodolohikal na batayan ng gawaing Pamamaraan "Musika para sa mga Bata" Carl Orff; Ang programa ng may-akda na "Rhythmic Mosaic" ni A. I. Burenina; “Elementary Music Making: Music, Speech, Movement, Improvisation” ni T. E. Tyutyunnikova; "Dance Rhythm" ni T. I. Suvorova; "Ladushki" ni I. Kaplunov, I. Novoskoltsev; "Mga tunog, ritmo at salita" Tatyana Borovik.

Mga ritmo ng sayaw - karaniwang ang pinakapangunahing pagsasanay para sa ritmo at koordinasyon ay ibinibigay. Natututo ang mga bata na makinig sa musika, humanap ng ritmo dito at gawin ang kanilang mga unang hakbang sa sayaw (mga pagsasanay sa pagsasalita, mga kilos ng tunog, himnastiko sa daliri).

MGA PAGSASANAY SA PANANALITA Salaginto Ako ay isang tamad na Maybug. Magbu-buzz ako ng kaunti - zhzh. Hihiga ako sa isang camomile - live. Isang langaw ang lumilipad sa hangin - vz. Titingnan ko ang langaw - lzhzh. Tumingin ako at may oras - zhzh yum. Para sa tanghalian mayroon kaming bark - yum yum. At hihiga ako hanggang umaga-ah-ah-ah, Dahil oras na para matulog - ts-s-s-s. (verse by V. Fishkin) FINGER GYMNASTICS “Sa Christmas tree” Nagsaya kami sa Christmas tree, (Rhythmic clapping.) At sumayaw at nagsayawan, (Rhythmic fist bumps.) After the good Santa Claus (Ang mga bata ay “lumakad” kasama gitna at hintuturo ang magkabilang kamay sa mesa.) Binigyan niya kami ng mga regalo. Nagbigay siya ng malalaking pakete, ("Gumuguhit sila" ng isang malaking bilog gamit ang kanilang mga kamay.) Naglalaman din sila ng masasarap na mga bagay. (They make rhythmic clapping.) Sweets in blue papers, (Ibaluktot ang mga daliri sa magkabilang kamay, simula sa malaki.) Nuts sa tabi nila, isang peras, isang Apple, isang golden tangerine.

Sounding gestures (ZZh) - ang termino ni Gunild Ketman, mga kasama ni Karl Orff. Mga tool na laging "kasama mo". Ito ang pangalan ng laro na may mga tunog ng iyong katawan: palakpakan, sampal, stomp, clicks, clicks ng dila. Ang sikolohikal na pagpapalaya ng bata sa pamamagitan ng pag-unlad ng kanyang sariling katawan bilang isang nagpapahayag ("musika") na instrumento. Isang soro. Habang pauwi na ang soro, (Cotton, sampalin sa tuhod) Nakakita ng libro sa ilalim ng pine tree. (Ibuka ang mga palad - tingnan ang "aklat") Tumalon - tumalon - tumalon. Tumalon, tumalon, tumalon (Two slaps on the knees, stomp, cotton.) Maglalagay ako ng walkway. (Two slaps on the knees, stomp, cotton.) I'll cover with silver (Two slaps on the knees, stomp, cotton.) I'll let all the guys go. (Dalawang sampal sa tuhod, stomp, cotton.)

Ang VOCAL SINGING ay gumagana sa pagbuo ng musikal na tainga, boses; magtrabaho sa diction at articulation; iba't ibang pagsasanay at laro na nagpapaunlad sa pag-awit at paghinga sa pagsasalita. hininga; paggawa ng tunog; diction; kadalisayan ng intonasyon; grupo. Repertoire ng kanta: "Mula sa ilong hanggang sa buntot" M. Partskhaladze, "Ang kanta ay kahanga-hanga" A. Berlin, "Awit tungkol sa sukat" G. Struve, "Sunny bunny" V. Golikov, "Maaari akong gumuhit" L. Abelyan, "Mga berdeng bota "S. Gavrilov. KASANAYAN SA VOCAL

Ang paglalaro ng mga instrumentong pangmusika ng mga bata ay nagbibigay sa bata ng kagalakan ng musikal na pagkamalikhain, emosyonal at aesthetic na kasiyahan, bubuo ng melodic, ritmo at timbre na pagdinig, memorya ng musika, nagbibigay-malay, volitional spheres ng bata, tulad ng mga personal na katangian tulad ng pakikisalamuha, imitasyon, kalayaan, disiplina, mga anyo kahandaan at kakayahang magtrabaho sa isang pangkat, nagkakaroon ng mahusay at gross na mga kasanayan sa motor.

NOISE ORCHESTRA Si Carl Orff ay nakabuo ng isang serye ng mga instrumento sa ingay para sa pagtuturo sa mga bata at ang paggamit ng mga instrumentong ito ay bahagi ng buong pamamaraan ng pagtuturo. Ang lahat ng mga instrumento ay may natatanging timbre, ang kanilang paggamit ay nakakatulong sa mga bata na maging matulungin na mga tagapakinig at kalahok sa kapana-panabik na proseso ng paglalaro nang magkasama sa isang grupo. Habang ginagamit ang mga instrumentong pangmusika, bola, laso, tela, patpat, baso, lubid - halos anumang bagay. Kuwento ng Daga Sa taglagas, ang mga daga ay tumatakbo nang pabalik-balik sa buong araw, na nagtitipon ng mga panustos para sa taglamig. DRUM / EMPTY BOX At sa wakas, ang magagandang puting snowflake ay nagsimulang bumagsak mula sa langit. METALLOPHONE Tinakpan nila ang nagyeyelong lupa ng malambot na puting kumot, at hindi nagtagal ay lumitaw ang maliliit na bakas ng mga paa ng mouse sa niyebe na ito. TRIANGLE O? Nagtago ang mga daga sa kanilang mga lungga, kung saan marami silang pagkain. Sila gnawed nuts, KAHOY SPOONS nuts gnawed butil TON - BLOCK (ruble) At inayos mainit na pugad para sa kanilang sarili mula sa dayami. RUSHING PAPER / BAG Lalo silang nagustuhang magpista ng matatamis na ugat. SUKLAY / (Rubel) At sa labas, araw-araw ay bumabagsak ang niyebe sa lupa at umuungal ang hangin. HIPAN (SA BOTE) O FLUTE MOUTHPIECES Ngunit napakasarap sa pakiramdam ng mga daga sa ilalim ng niyebe sa mainit na mink. METALLOPHONE / SET NG MGA BOTE

Natagpuan ang materyal dito: http://orff-vadim.livejournal.com/4873.html



PRINSIPYO NG ORF PEDAGOGY

Mga Gawain: Mula sa pagkakaisa hanggang sa pagkakahati-hati
Sa simula, ang paggalaw, ritmo, pananalita, pag-awit ay pinagsama sa isang proseso, pagkatapos ay unti-unti silang pinaghihiwalay at pinag-aaralan bilang mga independiyenteng disiplina.

Pamamaraan ng aralin: Mula sa proseso hanggang sa resulta
Sa simula, ang proseso ay mas mahalaga kaysa sa resulta, pagkatapos ay magtrabaho sa mga resulta, ang mga yari na porma at kasanayan ay unti-unting tumaas

Mga dinamika ng aralin: Mula sa libangan hanggang sa pag-aaral
Libangan, laro, karanasan ng grupo ng kagalakan - ay mahalaga para sa simula bilang isang salpok ng enerhiya, ang paggising ng interes; nagbibigay sila ng enerhiya na kailangan upang matuto at makakuha ng mga kasanayan

Pagganyak ng mga mag-aaral: Mula sa "Gusto ko" hanggang sa "Kailangan ko"
Sa simula ng lahat - gisingin ang taimtim na malalim na interes ng mga bata sa kanilang ginagawa, at pagkatapos lamang, unti-unti, sanayin sila sa pagtatakda ng mga layunin

Mga bata sa isang grupo: Mula sa komunikasyon hanggang sa pagsasama-sama
Ang interpersonal na komunikasyon ng mga bata sa isang grupo sa simula ay pinakamahalaga, pagkatapos ay unti-unting nagsasama ang grupo sa isang solong kabuuan - isang koponan na gumagawa ng isang proyekto sa sining

Mga anyo ng Pakikipagtulungan: Mula sa Laro hanggang sa Teatro
Sa simula, ang laro ay ang pangunahing anyo ng aktibidad at pag-aaral. Pagkatapos ay darating ang pagsasanay, oryentasyon sa mga kasanayan at resulta, at ang mga iyon, naman, ay isinama sa pangwakas sa isang sintetikong artistikong kabuuan - teatro, palabas, pagtatanghal, pagkilos sa entablado.


MGA GAWAIN

Paggalaw: mga laro, ehersisyo, pantomime, motor improvisation
Sayaw: katutubong sayaw, artistikong koreograpia
Ritmo: body percussion, drums, percussion (maliit na percussion instruments)
Boses: articulation, recitation, singing, vocal improvisation
Musika: xylophones, longitudinal flute, percussion


CYCLE NG KARANASAN

laro-imitation-variation-improvisation-comp posisyon

Ito ay isang unibersal na cycle ng karanasan. Sa simula - isang natural na lumalabas na kusang salpok, na kumukuha ng hugis at lumalabas sa laro, na nagsilang ng isang pattern - isang minimal na indibidwal na yunit ng aktibidad. Sa pamamagitan ng imitasyon, ang pattern ay isinasagawa at itinalaga. Pagkatapos ay nagsisimula itong mag-iba, maraming mga pattern at ang kanilang mga variant ay dumami. Naisasakatuparan ang hanay na ito sa pamamagitan ng improvisasyon - isang nakakamalay na aesthetic na pahayag sa real time.
At, sa wakas, maraming mga improvisasyon ang ipinagtanggol, at ang isang mature na pag-iisip, na pumipili ng pinakamahusay, ay gumagawa ng isang aesthetic na kabuuan mula sa mga ito - isang melody, isang kanta, isang sayaw. Ito ay isang komposisyon.

ANYO NG ARALIN

panimula - tema - mga pagkakaiba-iba - pangwakas

Panimula - isang malambot na pagpapakilala, sa pamamagitan ng isang laro, isang pag-uusap o isang warm-up na ehersisyo (ngunit hindi lamang ganoon, ngunit nakikipaglaro sa mga elemento ng isang paksa sa hinaharap), ang enerhiya ng mga bata ay ipinadala at kasama sa istruktura ng aralin
Paksa - pag-aaral ng pangunahing istraktura ng aralin (kadalasan ay isang kanta, pati na rin ang isang tula, sayaw)
Mga pagkakaiba-iba - paglalagay ng mga bagong gawain at kahirapan dito, pagbuo ng iba't ibang mga kasanayan
Pangwakas - pagsasama-sama ng lahat ng elemento ng aralin sa isang holistic na musikal at motor na aksyon


PANGUNAHING DISIPLINA

sayaw at koreograpia
ritmo
talumpati
pagkanta
paggawa ng musika sa elementarya
improvisasyon at komposisyon
stagecraft (basics)

ORF-PEDAGOGY: MGA DETALYE

PANGUNAHING AKTIBIDAD
Paggalaw at sayaw.
Ang paggalaw ay ang pinagmulan ng lahat ng aktibidad ng tao at ang instrumento ng pag-iisip. Present sa bawat klase ng Orff.
Sayaw -
ito ay organisadong paggalaw sa espasyo-panahon. Ang sayaw ay ginagamit sa dalawang uri - 1) tradisyonal na panlipunan 2) masining.
Ritmo.
Tulad ng sinabi ni Orff, "Sa simula ay ang tambol." Ang ritmo ay nasa puso ng paggalaw at nasa puso ng musika, ito ang simula ng anumang tradisyonal na kultura. Ang ritmo ay nag-aayos ng buhay at pag-iisip.
Pagkanta.
Ang bawat tao ay binigyan ng isang boses hindi lamang para sa pagsasalita, kundi pati na rin para sa vocalizing. Ang tunog ng boses ay isang koneksyon sa kaluluwa. Ang boses ang pinakamayamang instrumento na laging kasama natin. Sa pang-araw-araw na pananalita, gumagamit tayo ng hindi gaanong mahalagang bahagi ng nagagawa ng ating boses. Sa Orff Lesson - marami pang iba.
talumpati.
Sa pang-araw-araw na buhay, ang kahulugan ng isang salita ay mas mahalaga kaysa sa mga tunog nito. Ang ordinaryong pananalita ay isang paraan lamang ng pagpapadala ng naka-encode na impormasyon. Gayunpaman, sa tula, tradisyonal na kultura at kultura ng mga bata, ang mga tunog ng mga salita, ang kanilang ritmo, ay hindi gaanong mahalaga. Ito ay kung paano ginagamit ng Orff approach ang mga ito. Inilipat nito ang ating atensyon mula sa kahulugan ng mga salita patungo sa musika at makulay ng kanilang tunog. Ang mga salita ay nagiging mantra - mga vibrations at ritmo na nakakaapekto sa enerhiya ng katawan ng tao. Tatlong variant ng speech text ang ginagamit sa Orff lesson: 1) sa katutubong wika 2) sa mga wika ng ibang kultura 3) sa isang gawa-gawang wika
Teatro.
Kasaysayan, fairy tale, mito - ay kinakailangan upang makumpleto ang integridad ng proseso sa oras. Kung wala ang mga ito, walang makabuluhang siklo ng trabaho ang posible. Sa isang tiyak na yugto ng proseso, ang lahat ng mga aktibidad sa itaas (ritmo, paggalaw, atbp.) ay nangangailangan ng isang balangkas na magbubuklod sa kanila sa isang makabuluhang kabuuan.

MGA INSTRUMENTO
Mga tambol at mga instrumentong percussion. Ang lahat ng umiiral na mga uri ng drum ay malawakang ginagamit - maracas, pandeira, wooden box, reco-reco.
Mga Xylophone. Ito ay isang kinakailangang yugto ng transisyon sa pagitan ng mga tambol at mga kumplikadong melodic na instrumento.
Tunog na kilos (body percussion). Ito ay isang pamamaraan ng ritmikong paglalaro sa sariling katawan. Naroroon sa maraming kultura, pinakakilala sa mga itim na Amerikano. Mga palakpakan, mga pag-click, mga stomp - palagi kaming nagdadala ng isang buong grupo ng mga tambol sa amin.
Mga materyales, bagay. Mga bola, tela, stick, baso, lubid - halos anumang bagay ay maaaring gamitin sa aralin - alinman bilang isang instrumentong pangmusika, o para sa karagdagang organisasyon ng paggalaw (halimbawa, mga laso), o upang lumikha ng isang imahe (halimbawa, mga bula ng sabon ), atbp. d.

PARAAN NG ORGANISASYON

Isang laro. Ito ang wikang sinasalita ng mga bata, isang paraan ng pagsasaayos ng sarili na likas sa pagkabata at tradisyonal na kultura. Ang pagkakaroon ng itakda ang mga patakaran ng laro, ang guro ay tumigil sa pagiging isang diktador, na natitira lamang sa papel ng arbiter ng laro. Ngayon ay hindi siya ang nag-aayos ng proseso, ngunit ang laro mismo. Ang pagkakaroon ng naiintindihan ang mga patakaran nito, ang mga bata mismo ay maaaring mag-alok ng kanilang sariling mga pagpipilian para sa pag-unlad nito, kaya pumasok sa isang dialogue sa guro.
Improvisasyon. Sa madaling salita, organisadong spontaneity. Ito ay mas madali para sa mga bata kaysa sa mga matatanda. Improvisasyon, eksperimento, libreng pakikipag-usap sa katawan, boses, instrumento - simulan ang bawat bagong bloke ng pagsasanay.
Pag-aaral, pag-eehersisyo. Bilang isang patakaran, ito ay sumusunod sa improvisasyon, pagkatapos lamang na maubos ang mga posibilidad nito.
Pagpapakita ng pagganap. Sa simula, ang Orff ay isang aral - isang mahiwagang gawa, kung saan ang lahat ng mga kalahok ay pantay na kasangkot at ang proseso ay mas mahalaga kaysa sa resulta. Sa proseso ng paggawa sa materyal (awit, sayaw, fairy tale, kwento), ang iba't ibang aktibidad ay pinagsama sa paligid ng isang fairy tale o kuwento. Mayroong isang pagtatanghal, isang pagtatanghal sa teatro, na kinasasangkutan ng mga manonood. Ang grupo ay nahahati sa ilang bahagi, ang iba ay palabas, ang iba ay nanonood.

TRADISYONAL NA KULTURA

Ito ay isang sistema ng mga kanta, sayaw, laro, engkanto, teksto (counter, incantation, teaser, spells, atbp.) na nilikha noong unang panahon sa bawat komunidad. Nililikha ng Orff approach ang tradisyonal na kultura sa silid-aralan. Ito ay ipinakita sa maraming anyo:
1) Ang tradisyon ng bansa kung saan ginaganap ang aralin, ang wika at tiyak nito (German sa Germany, Spanish sa Spain, Russian sa Russia)
2) Mga halimbawa ng mga tradisyon ng mga tao sa mundo sa isang tunay na wika (mga kanta at sayaw ng mga tao ng Europa, Latin America, Africa, Asia, atbp.)
3) Tradisyunal na kultura ng mga bata - mga laro, kanta, teksto, at hanggang ngayon ay umiiral sa mga bata ng iba't ibang bansa.
4) Pagkamalikhain ng guro o mga miyembro ng pangkat - mga kanta at sayaw sa istilo ng alamat, nilikha sa aralin o para sa aralin.

Paano nga ba naiiba ang klase ng Orff sa studio ng folklore? Ang mga layunin ay eksaktong kabaligtaran. Ang Folklore studio o ensemble (ethnographic approach) ay naglalayong sumabak sa isang partikular na kultura, upang kopyahin ang lahat ng mga detalye nito, upang ipakita ang kakaibang pagtitiyak nito. Ang Orff approach, sa kabaligtaran, ay nagsusumikap palabas, patungo sa isang synthesis ng mga kultura, tungo sa pagbubunyag kung ano ang mayroon sila sa karaniwan. Ang etnograpikong diskarte ay naglalayong tunay na kopyahin ang istilong ito sa orihinal nitong anyo, kasama ang lahat ng mga detalye. Pinipili lang ng diskarte ng Orff ang pinakasimple at archetypal na mga sample ng isang partikular na istilo (halimbawa, African), pinapasimple at pinipilipit ang mga ito, inaalis ang mga ito sa orihinal na konteksto sa intrakultural at ginagawang tugma ang mga ito sa mga halimbawa ng folklore ng ibang mga kultura. Bilang resulta, lumitaw ang isang bagong kultural at malikhaing kababalaghan - Universal Folklore, ang United World Tradition sa pinakamahalaga, archetypal patterns.
Ang tinatawag na Ugandan, Mexican o Australian na kanta, na nawawala ang pagiging tunay nito, ay naging para sa guro ng Orff na isang paraan ng improvisasyon, pagkakaiba-iba, pagtugtog, pag-aaral, pag-aayos ng mga aktibidad ng grupo. Gayunpaman, sa paraang ito ay ginagampanan nito ang aktwal na gawain ng alamat sa isang mas malaking lawak kaysa sa ginagawa ng isang tunay na grupo sa entablado. Para sa totoong alamat ay nakatuon sa tunay na aktibidad ng grupo ng mga kalahok, ito ay pragmatic sa kalikasan, ang gawain nito ay upang maghatid ng komunikasyon, pag-aaral at live na pakikipag-ugnay.
Sa harap ng pagkawala ng mga bata at tradisyonal na kultura sa malalaking lungsod, ibinabalik ng Orff approach ang mga ito sa mga bata at matatanda sa pamamagitan ng aktibong trabaho at pagkamalikhain.


ORF PEDAGOGY: KASAYSAYAN

MAGSIMULA
Carl Orff (1895 - 1982) - Bavarian. Ang Bavaria ay isang kamangha-manghang bulubunduking rehiyon na may magandang kalikasan, mayamang mitolohiya at isang nabuong tradisyon ng alamat. Sa mga tuntunin ng tanawin, kultura at pambansang katangian, ang Bavaria ay mas malapit sa Austria kaysa sa Alemanya, kung saan ito ay nabibilang.
Ipinanganak si Orff sa Munich noong 1895. Natuto siyang tumugtog ng piano sa edad na 5. Sa edad na siyam ay tumutugtog na siya ng musika para sa sarili niyang papet na teatro.
Noong 1912-1914, nag-aral si Orff sa Munich Academy of Music. Noong 1916 nagtrabaho siya bilang isang bandmaster sa Munich Chamber Theatre. Noong 1917, noong Unang Digmaang Pandaigdig, nagboluntaryo siya para sa hukbo sa First Bavarian Field Artillery Regiment. Noong 1918 ay inanyayahan siya sa post ng bandmaster sa National Theater sa Mannheim sa ilalim ng direksyon ni Wilhelm Furtwangler, at pagkatapos ay nagsimula siyang magtrabaho sa Palace Theatre ng Grand Duchy ng Darmstadt.
Noong 1924, nagsimula siyang magtrabaho sa Dorothea Günther ("Günterschule") School of Gymnastics, Music and Dance sa Munich.

PAGLIKHA
Kilala si Orff sa "Carmina Burana" (1937), isang "stage cantata". Ito ang unang bahagi ng isang trilogy na kinabibilangan din ng "Catulli Carmina" at "Trionfo di Afrodite" (Triumph of Aphrodite). "Carmina Burana" ay nakasulat sa Latin na taludtod mula sa isang medieval manuscript. Sa kabila ng mga elemento ng modernity sa ilan sa kanyang mga compositional technique, nakuha ni Orff ang diwa ng medieval period sa trilogy na ito na may nakakahawang ritmo at simpleng mga key. Nilabanan ni Orff ang pagkakaroon ng alinman sa kanyang mga gawa na tinatawag na opera sa tradisyonal na kahulugan. Ang kanyang mga gawa na Der Mond (Moon) (1939) at Die Kluge (Clever Girl) (1943) ay tinawag niyang "fairytale operas". Sa kanyang opera na Antigone (1949), partikular na sinabi ni Orff na hindi ito isang opera, ngunit isang "set to music" ng isang sinaunang trahedya. Ang kanyang pinakabagong obra, De Temporum Fine Comoedia (Comedy for the End Times), ay isang mystical play sa Greek, German at Latin.


ANG PAGSILANG NG PLANO
Kaya nagsimula ito noong twenties. Pagkauhaw sa paggalaw, pisikal na aktibidad - palakasan, himnastiko, sayaw - nakuha ang kabataan ng Europa. Ang mga gawa at ideya ni Emile Jacques-Dalcroze ay kumalat sa buong mundo at nagbigay daan para sa isang bagong interes sa edukasyon sa musika at kilusan. Si Rudolf von Laban ay walang alinlangan na isa sa pinakamahalagang guro ng sayaw at koreograpo sa kanyang panahon. Ang kanyang mga libro ay nagdala sa kanya ng internasyonal na katanyagan. Ang napakahusay na si Mary Wigman, isang estudyante ng Dalcroze at Laban, ay lumikha ng isang bagong uri ng nagpapahayag na sayaw. Ang gawain nilang dalawa ay may malaking epekto sa malawak na hanay ng mga taong kasangkot sa sining at edukasyon. Noong panahong iyon, maraming gymnastic at dance school ang binuksan. Si Orff ay interesado sa mga gawaing ito, sila ay direktang nauugnay sa kanyang trabaho sa teatro.

GUNTERSCHULE
Noong 1924, itinatag ni Dorothea Günther ang isang paaralan ng himnastiko, musika at sayaw para sa mga batang babae ("Günterschule") at inimbitahan si Orff bilang punong guro. Natagpuan ni Orff ang perpektong lugar ng pagsubok para sa mga bagong ideya. Nagsimula siyang gumawa ng mga bagong paraan ng ritmikong edukasyon at ang interpenetration ng musika at paggalaw.
Itinuro ang sayaw at paggalaw sa kabuuan. Musika ang pangunahing paksa at tinutukoy ang lahat ng iba pa.

ORF-ORCHESTRA
Ngunit ang musikal na bahagi ng edukasyon ay ibang-iba sa karaniwang tinatanggap. Ang sentro ng grabidad ay inilipat mula sa pagkakaisa patungo sa ritmo. Natural, ang mga instrumentong percussion ang nanaig. Ang piano ay hindi na ang pangunahing at kailangang-kailangan na instrumento ng pag-aaral.
Ang mga mag-aaral ay nag-improvised at gumawa ng kanilang sariling musika.
Samakatuwid, walang punto sa pagtuturo sa kanila sa mga kumplikadong klasikal na instrumento. Pinaboran ni Orff ang mga drum na madaling gamitin at matutunan. Gayunpaman, ganap na imposibleng gawin nang walang melodic na mga instrumento. Ito ay kung paano lumitaw ang mga tambol na may isang tiyak na pitch - mga xylophone at metallophone. Ibang-iba ang mga ito sa mga katulad na instrumentong orkestra at malapit ang disenyo sa kanilang tradisyonal na mga exotic na prototype, pangunahin sa mga instrumento ng Indonesian gamelan orchestra. Ang kanilang mga unang halimbawa ay ginawa ni Karl Mendler, isang tagagawa ng piano at harpsichord.
Salamat sa payo at tulong ng musicologist na si Kurt Sachs, ang orkestra ay dinagdagan ng isang grupo ng mga recorder. Ang gitara at lute ay ginamit para sa saliw, ang mga bahagi ng bourdon at bass ay tinugtog sa lute at viola da gamba. Ganyan ang Günterschule orchestra. Malinaw na mas mabuting magsulat ng bagong musika ang line-up na ito, o likhain ito ng mga miyembro mismo. Ang sining ng paggawa ng musika ay nagmula sa mismong pagsasanay ng paggawa ng musika. Noong 1930s, ang Günterschule ensemble ay gumanap ng maraming, sa ilalim ng direksyon ni Gunild Keetman, una ay isang mag-aaral, pagkatapos ay isang guro sa paaralan.

UNANG MGA PUBLIKASYON
Noong 1930, inilathala ang unang edisyon, na pinamagatang "Rhythmic-Melodic Exercises". Mula sa sandaling iyon, nagsimulang makilahok si Gunild Keetman sa praktikal na gawain at sa paglikha ng mga publikasyon.
Noong 1932, inilathala ng Schott publishing house ang "Orff-Schulwerk - ang pagsasanay ng elementarya na paggawa ng musika."

ANG WAKAS NG GÜNTERSCHULE
Sa huling bahagi ng 1930s, nagretiro si Orff mula sa kanyang pag-aaral, na abala sa komposisyon, pangunahin ang "Carmina Burana". Noong 1944 ang Paaralan ay kinumpiska ng mga Nazi. Ipinagbawal ang mga klase. Noong 1945, sa panahon ng pambobomba ng mga tropang Allied, nawasak ang lahat: mga kasangkapan, kasuotan, litrato, aklatan at lahat ng archive. Tila isang kumpleto at huling pagbagsak ang dumating.

REVIVAL
Ang labanan ay tapos na. Ang Alemanya ay napuspos ng pagkawasak, krisis sa kultura at kahihiyan sa buong mundo. Kailangang magpasya muli kung paano mamuhay, kung ano ang paniniwalaan at kung paano palakihin ang mga anak. Ang pagbagsak sa ideolohiyang Pambansang Sosyalista ay nagbukas ng daan para sa mga gawaing makatao na nasimulan noong 1920s, bago pa man ang rehimeng Nazi.
Sa mahirap na sitwasyong ito, may mga taong seryosong nag-aalala tungkol sa pagpapalaki ng mga bata. Isa sa kanila, si Walter Panofsky, isang empleyado ng Bavarian Radio, kahit papaano ay aksidenteng napunta sa isang junk shop. Sa paghalungkat sa isang tumpok ng mga rekord, natuklasan niya ang isang 1936 recording nina Orff at Keetman ng Günterschule Orchestra. "Oo, iyon ang kailangan natin!" bulalas ni Panofsky. Noong 1948, nakatanggap si Orff ng tawag mula sa Bavarian Radio: “Maaari mo bang isulat ang ganitong uri ng musika para sa mga bata? Para sila mismo ang maglaro nito? Tila sa amin na ang gayong musika ay angkop para sa mga bata; nagpaplano kami ng isang serye ng mga broadcast." Muling nakipagtulungan si Orff kay Keetman, magkasama silang naghanda ng 14 na programa na tinatawag na "Orff Schulwerk - Music for Children." Ang mga programang ito ay hinarap sa lahat ng nagtatrabaho sa mga bata - mga guro, tagapagturo, mga magulang. Sila ay sinalubong ng isang masigasig na madla na sila ay muling nabuhay at nagpatuloy hanggang 1953. Ang mga nakikinig ng mga programang ito ay nakakita para sa kanilang sarili ng isang bagong paraan ng pagpapalaki at pagtuturo sa mga bata, isang paraan na nagpabalik sa kanila sa kanilang sariling pinagmulan. Ang diskarte ay nagsimulang kumalat sa buong bansa.

TAGUMPAY
Ito ay kung paano si Carl Orff, na pangunahing isang artista at hindi bababa sa lahat ay naghahangad ng aktibong aktibidad sa lipunan (bagaman palagi siyang napapalibutan ng mga taong naniniwala sa kanya), ay nahaharap sa isang malaking gawaing panlipunan, na sa sandaling iyon ay walang sinuman ang makalutas maliban sa kanya. . At ang kanyang paraan ng pagpapalaki, na pinalaki ni Günterschule, tulad ng sa isang eksperimentong laboratoryo, at dati ay naiintindihan lamang ng pinasimulan, "lumabas sa mga tao", ay naging hinihingi ng isang bagong sitwasyon, isang bagong henerasyon at mga bagong gawain. .
Ngayon ay kinakailangan upang simulan ang sistematikong pagsasanay ng mga bata at guro. Noong 1949, binuksan ang mga klase para sa mga bata at matatanda sa Mozarteum Academy sa Salzburg, sa ilalim ng direksyon ni Gunild Keetmann.
Nagkaroon ng pangangailangan para sa serial production ng Orff instruments. Noong 1949, lumikha si Karl Becker ng workshop na tinatawag pa ring "Studio 49" hanggang ngayon.
Noong 1950-54. isang limang-volume na edisyon ng musikang nilikha nina Orff at Keetmann para sa mga broadcast ng mga bata sa Bavarian Radio ay inilathala sa ilalim ng pamagat na "Music for Children" (Schulwerk). Ang pangalang Schulwerk ay itinalaga dito, na nagsimulang tukuyin ang Orff approach sa kabuuan.
Noong 1963, binuksan ang Orff-Institut bilang bahagi ng Mozarteum Conservatory, ang pangunahing institusyong pang-edukasyon para sa mga guro hanggang ngayon.
Mula sa sandaling iyon, ang diskarte ng Orff ay lumampas sa mga hangganan ng Bavaria-Austria at nagsimulang kumalat sa buong mundo. Lumitaw ang mga lipunan ng Orff noong 1968 sa USA, noong 1974 sa Canada, at iba pa.

Sa ngayon, maraming iba't ibang paraan ng pag-unlad ng bata. At halos lahat ay nagbibigay pansin sa musika. Pinag-uusapan natin ang tungkol sa isa sa pinakasikat na malikhaing sistema ng edukasyon.

Ang may-akda ng Orff pedagogy, na naglalayong komprehensibong pag-unlad ng bata, ay si Karl Orff (sa katunayan, kaya ang pangalan ng pamamaraan). Ang Aleman na kompositor at guro na ito ay naging sikat salamat sa cantata na "Carmina Burana", pati na rin dahil sa pag-imbento ng kanyang sariling pedagogical na konsepto, na tinatawag na Orff-Schulwerk. Ang klasikong "shulwerk" ni Orff ay isang sesyon na pang-edukasyon kasama ang mga bata, kung saan ang mga batang musikero ay hindi lamang tumutugtog ng mga instrumento, kundi kumanta, sumayaw, at natutong sumabay.

Orff-education: ang kakanyahan ng sistema

Ayon sa konsepto ng Orff pedagogy, ang sistemang ito ay hindi nagpapahiwatig ng isang malinaw na hanay ng mga patakaran at ipinag-uutos na mga yugto ng pag-unlad - hindi katulad, halimbawa, isang paaralan ng musika, kung saan ang isang bata ay kailangang pumasa sa isang "notasyon" at, habang natututo siya, pumasa. mandatoryong pagsusulit.

Ang pangunahing gawain ng orff pedagogy ay tulungan ang sanggol na matuklasan at bumuo ng kanyang sariling malikhain at. Iyon ang dahilan kung bakit sa diskarteng ito maraming pansin ang binabayaran sa improvisasyon at pag-activate ng pantasya.

Kasabay nito, walang mahigpit na algorithm na tulad nito sa "mga aralin": ang mga bata ay nakikinig sa musika ng iba't ibang genre, nagpaparami ng mga tunog, sumasayaw o nagpapatalo sa ritmo, natutong gumalaw sa kalawakan at nakikipag-usap sa ibang mga bata.


Orff Practice: Lesson - Improvisation

Bilang isang tuntunin, ang bawat aralin ay may isang tiyak na paksa. Halimbawa, ang dagat. Upang ipahiwatig ang paksa, ang guro ay lumikha ng isang visual na serye (gumuhit ng isang larawan), na pinupunan ito ng isang sound scheme na naghahatid ng mga tampok ng napiling aspeto. At pagkatapos ay nagsisimula ang kasiyahan: inaanyayahan ng guro ang mga preschooler na makabuo ng kanilang sariling bersyon ng sagisag ng tema ng "dagat". Upang matulungan ang mga bata - ang buong arsenal ng nagpapahayag na paraan: musika at iba't ibang mga tunog, pag-awit, paggalaw at sayaw, mga diskarte sa teatro at pagsasalita. Maaari kang gumamit ng iba't ibang mga instrumentong pangmusika (at ang pinakakaraniwang baso o piraso ng tela ay maaaring maging ganoon), ipakpak ang iyong mga kamay at itapak ang iyong mga paa, gawing musika ang ibinigay na tema, at pagkatapos ay sa mga galaw, mga salita.

Ang tagal ng aralin sa karaniwan ay hindi lalampas sa isang oras, at, bilang panuntunan, ito ay tumatagal ng hindi bababa sa 20 minuto. Kung tungkol sa edad kung kailan mo maaaring isali ang iyong anak sa mga malikhaing aktibidad, walang mahigpit na limitasyon: Ang orff pedagogy ay inirerekomenda para sa mga bata mula 0 hanggang 3 taong gulang, dahil ang mga klase ng musika na ito ay hindi isang akademikong edukasyon, ngunit perpektong inihahanda nila ang bata para sa "klasikal na mga aralin".


Orff pedagogy: mga aralin sa bahay

Aralin "Mga Tunog"

Sa tulong ng pagsasanay na ito, magagawang pag-aralan ng sanggol ang iba't ibang elemento at ang mga tunog na tumutugma sa kanila: tubig, kahoy, papel, metal, tela.

Magsimula sa banyo: kasama ang iyong anak, makinig sa mga tunog ng tubig - kung paano ito bumubuhos, umaagos pababa, tumutulo. Subukang kopyahin ang mga tunog na iyong naririnig sa iba't ibang paraan. Piliin ang pinakakatulad at pinakamatagumpay na pamamaraan.

Classical Orff - trabaho - ito ay paggalaw at musikang tumutugtog sa mga instrumento ng Orff. Ipinagpapatuloy ng mga klaseng ito ang tradisyon ng Waldorf.
Mayroong mga Orff na lipunan sa dose-dosenang mga bansa sa buong mundo. Ang ilan sa kanila ay may ilang libong miyembro (USA). Ang mga kumperensya, seminar at mga multi-level na kurso ay regular na ginaganap sa maraming bansa. Ang mga gustong makakuha ng kumpletong Orff education ay kumpletuhin ang isang espesyal na kurso sa Orff Institute sa Austria.

Sino si Orff?
Si Carl Orff ay isang Aleman na kompositor at guro. Kilala siya sa stage cantata na si Carmina Burana (1937).

Ano ang diskarte ng Orff?
Ito ay isang sistema ng edukasyon at pagsasanay sa pamamagitan ng sining at pagkamalikhain, batay sa koneksyon ng musika, paggalaw at pananalita. Hindi ito nagsasangkot ng isang limitadong layunin o isang nakapirming hanay ng mga hakbang upang makamit ito.

Ano ang mga layunin ng mga aralin sa Orff?
Matutong maglaro at kumanta, maging mas may kamalayan sa iyong katawan (mas mahusay na pamahalaan ito), maunawaan ang ilang mga pattern ng musika, magsanay sa konsentrasyon, mapabuti ang memorya, mag-navigate sa espasyo at oras, matutong mag-isip nang abstract at makilala ang iba't ibang mga emosyon, makipag-usap sa ibang mga bata . Kasabay nito, nakikilala ng ina ang isang masa ng mga bagong ideya at tool para sa pakikipaglaro sa bata.

Ano ang aral?
– galaw at sayaw (tradisyonal at masining;
- ritmo (tulad ng sinabi ni Orff, "sa simula ay may drum");
- pag-awit;
- pagsasalita (inilipat ng diskarte ng Orff ang ating atensyon mula sa kahulugan ng mga salita tungo sa musika at pagiging makulay ng kanilang tunog. Gumagamit ang aralin ng tatlong bersyon ng teksto ng pagsasalita: sa katutubong wika, sa mga wika ng ibang kultura, sa isang kathang-isip. wika);
- teatro (upang pagsamahin ang lahat ng nasa itaas).

Anong mga kasangkapan ang ginagamit sa aralin sa Orff?
- mga drum at mga instrumentong percussion (maracas, pandeira, wooden box, reco-reco);
- xylophones;
- sounding gestures (body percussion) - ito ay isang pamamaraan ng ritmikong paglalaro sa sariling katawan: claps, clicks, stomps.
Habang ginagamit ang mga instrumentong pangmusika, bola, laso, tela, patpat, baso, lubid - halos anumang bagay.

Ano ang mga prinsipyo ng pag-aaral ng Orff?
1. Ang pagsasanay ay kinakailangan para sa pag-unlad.
2. Ang paggalaw, tunog, pananalita, pag-awit sa una ay hindi mapaghihiwalay na magkakaugnay at pagkatapos ay unti-unting magkakahiwalay.
3. Ang proseso ay mas mahalaga kaysa sa resulta.
4. Ang pagsasanay ay mas mahalaga kaysa sa teorya (mga tala).

Sa paaralan ng musika, ang kabaligtaran ay totoo:
1. Ang pag-aaral ay hiwalay sa pag-unlad.
2. Ang lahat ng mga bagay ay hiwalay nang sabay-sabay - walang paggalaw, ang mga bata ay nakaupo sa buong aralin.
3. Ang resulta lamang ang mahalaga
4. Unang teorya - mga tala.

Nangangahulugan ba ito na ang Orff approach ay sumasalungat sa akademiko? Hindi. Isang akademikong diskarte lamang ang idinisenyo para sa mga matatanda, may kamalayan at motivated na mga bata. Hindi ito gumagana sa mga bata. Ang mga aralin sa Orff ay umaakma, umaasa at naghahanda para sa akademikong edukasyon.

Mga halimbawa ng aktibidad kasama si nanay
"Tunog"
Paggalugad ng mga sound world ng iba't ibang elemento: tubig, kahoy, papel, metal, tela.
1. Pumunta kami sa banyo, nagsisimula kaming makinig sa mga tunog ng tubig - kung paano ito tumutulo, bumubuhos, bumubulong. Nag-iisip ng iba't ibang paraan upang makagawa ng mga tunog na ito.
2. Isa pang araw - pahayagan: pinupunit namin ang mga pahayagan, gumawa ng iba't ibang mga figure mula sa kanila, idikit ang mga suit sa pahayagan. Nagpapatugtog kami ng musika sa pahayagan - nagkakaroon kami ng iba't ibang paraan ng paggawa ng tunog - kaluskos, pagpalakpak, kaluskos. Paggawa ng orkestra sa pahayagan na may iba't ibang bahagi. Kinokontrol ng konduktor ang mga gumaganap, ini-on at pinapatay sila nang paisa-isa.

"Naglakad si Katya"
Naglakad, naglakad, naglakad si Katya.
Nakakita ng kahel.
Anong orange?
Malaki ang orange!

1. Naglalakad kami sa isang bilog at umaawit ng teksto, alinman sa pagtapak ng aming mga paa o pagpalakpak.
Subukan natin ang iba't ibang bersyon ng teksto:
- pinapalitan ang pangalan (Masha Sasha Varya);
- pagpapalit ng item (tangerine, eroplano, tindahan, pipino, maleta);
- pinapalitan ang kalidad (malaki, tuyo, masigla).
2. Tinapik namin ang ritmo nang sabay-sabay sa teksto gamit ang isang kamay.
3. Tinapik namin ito gamit ang dalawang kamay, bawat kamay ay isang linya ng teksto.
4. Hatiin ang ritmo sa pagitan ng dalawang kamay sa loob ng parehong linya.
("Naglakad si Katya"- kaliwa, "naglakad"- tama)
5. Hatiin ang ritmo sa pagitan ng mga bahagi ng katawan.
("Naglakad si Katya"- pumalakpak, nakakita ng kahel- stomp)

"Winnie ang Pooh"
Ituloy natin ang tirlim-bom-bom
At umuulan ng niyebe sa tirlim-bom-bom
Bagama't wala kami sa kalsada
Pero ngayon lang tirlim-bom-bom
Sabihin ang ot-tirlim-bom-bom
Sabihin mo sa akin kung bakit ang lamig ng paa mo!

(mula sa "Winnie the Pooh", isinalin ni B. Zakhoder)
1. Pumunta kami at binabasa ang tulang ito nang malakas hanggang sa matutunan namin ito sa puso.
2. Pumapalakpak kami para sa "tirlim-bom-bom."
3. Pumapalakpak kami sa halip na "tirlim-bom-bom."
4. Nahati tayo sa dalawang partido. Ang isa ay nagbabasa ng pangunahing teksto, ang isa ay nagsasabi o pumalakpak ng "tirlim-bom-bom." Nagpalit kami ng mga tungkulin.
5. Sa halip na pumalakpak, kami ay nag-tap sa anumang bagay.
6. Sa ilalim ng pangunahing teksto, tayo rin ay kumakatok o pumalakpak, na tinatamaan ang mga pantig ng mga suntok.
7. Hinahati namin sa parehong dalawang bahagi at kumakatok lamang, at binibigkas namin ang mga salita nang tahimik.
8. Binibigkas namin ang pangunahing bahagi, sa halip na "tirlim-bom-bom" kami ay tumalon (tumatakbo kami, squat down - bawat oras ay naiiba). Ang pagkakaroon ng naunawaan ang mga patakaran ng laro, ang bata ay nagkakaroon ng isang bagong gawain sa bawat oras.

Mga site
Orff sa Moscow
Orff Museum at Foundation
Ang Orff-Schulwerk Forum ay isang internasyonal na organisasyon na nag-uugnay sa mga paggalaw ng Orff sa buong mundo

Panitikan
Elementary musical education ayon sa sistema ni Karl Orff / Sat. Mga artikulo ed. L. Barenboim. - M., 1978
Leontieva O. Karl Orff. — M.. 1984.
Tyutyunnikova T. Mga aralin sa musika. Sistema ni Carl Orff. Patnubay sa pamamaraan para sa mga guro ng musika. M.: AST, 2000.

Kurso
Maaari mong malaman ang tungkol sa lahat ng mga kursong nagaganap sa teritoryo ng Russia sa website.
__________________________________________________________________________

Ang artikulo ay inihanda batay sa mga materyales ng Vadim Kanevsky, kompositor at guro ng Orff.

05/18/2017 Webinar: "Mga modernong anyo ng trabaho kasama ang mga preschooler sa isang aralin sa musikaDi-direktiba, nakatagong mga paraan ng pag-aaral»

Ang petsa ng: Mayo 18, 2017
Kategorya ng kalahok: mga direktor ng musika ng mga organisasyong pang-edukasyon sa preschool, mga guro ng musika sa paaralan, mga tagapagturo ng mga institusyong pang-edukasyon sa preschool.

Nagtatanghal:Grotto Olga Eduardovna-musicalpinuno ng gymnasium 1505, orff teacher

Anunsyo:
Ang world music pedagogy ay nakabuo ng maraming syncretic approach at anyo ng musika at sayaw na trabaho kasama ng mga preschooler. Ang lahat ng mga ito ay maaaring tukuyin bilang isang karaniwang larangan ng malikhain at pag-unlad na pedagogy, na nagiging higit at higit na hinihiling sa modernong edukasyon. At paano ang direktiba-visual, pamilyar sa larangang ito?
Mga isyu para sa talakayan:
- Nag-aaral ba tayo o naglalaro?
- Nag-eensayo ba tayo o may mga pagpipilian?
Naghahanda na ba tayo para sa matinee o magsaya?
- Ang matinee ba ay isang ulat para sa pamamahala o isang holiday para sa mga kaluluwa ng mga bata?

05/11/2017 Webinar: “Lahat ay umaawit nang may kasiyahan. Mga modernong anyo ng trabaho sa pag-awit kasama ng mga preschooler»
Kategorya ng kalahok: mga direktor ng musika, tagapagturo, guro ng preschool at pangunahing edukasyon, mga guro ng karagdagang edukasyon
Nagtatanghal:

Anunsyo:

Pinagkalooban ng kalikasan ang tao ng isang banayad at sensitibong instrumento - isang boses. Ang aming gawain ay gawing kawili-wili at kapana-panabik na proseso ang pagkanta. Sa katunayan, sa proseso ng pag-awit, ang mga bata ay nagkakaroon ng isang malaking bilang ng mga kakayahan, tulad ng pandinig, isang pakiramdam ng ritmo, memorya, at diction. Ang emosyonal at moral na globo ng preschooler at ang kanyang pagkamalikhain ay bubuo. Ang pag-awit ay nagpapabuti sa kalusugan. Mahalaga na sa pagkabata ay may isang may sapat na gulang sa tabi ng bata na maaaring magbunyag ng kagandahan ng sining sa kanya. Isang nasa hustong gulang na kayang ihatid ang kanyang pagmamahal sa pagkanta at musika.

Mayroong isang ugali na sa kasalukuyan sa mga kindergarten ang pag-awit ay ginagawa ayon sa isang pattern. Ang pag-awit ay nabawasan sa pagtuturo para sa mga pista opisyal. Paano gawing kawili-wili at kapaki-pakinabang ang mga klase? Anong mga diskarte sa laro ang maaaring gamitin sa pagpapaunlad ng musikal ng mga bata?

Ibabahagi ko ang aking mga natuklasan sa webinar.

  • Isasaalang-alang namin ang isang cycle ng mga pagsasanay at mga laro para sa pagbuo ng paghinga.
  • Talakayin natin ang mga posibleng opsyon para sa pagbuo ng vocal apparatus, articulation at intonation sa laro.
  • Pag-usapan natin kung paano pag-iba-ibahin ang panimula at pangunahing bahagi ng aralin sa musika. Paano mag-udyok sa mga mahiyaing bata na kumanta.
  • Paano mapanatili ang pagganap ng boses ng guro sa ilalim ng mabigat na karga.
  • Pag-usapan natin ang iba't ibang bersyon ng mga kanta.
  • Sa pakikilahok sa mga kumpetisyon at konsiyerto.
  • Magpapakita kami ng mga pamamaraang pamamaraan na magbibigay-daan sa iyo upang mapaglarong ibunyag ang kamangha-manghang mundo ng pagkanta sa mga bata. Ipapakita ang mga praktikal na video.

Obsuinaasahang katanungan:

1 "Magaling at komportableng kumanta?" Paano gawing paborito mong aktibidad ang pagkanta.
2. Mga laro, engkanto, pagsasanay para sa pagbuo ng boses.
3. Tubig at ang pangunahing bahagi ng aralin. Variable at indibidwal na diskarte.
4. Mga pagpipilian para sa pagganap ng mga kanta. Mga pagtanggap at ideya.
5. Pagpapakita ng mga metodolohikal na video clip


01/25/2017 Webinar: "Pagsubaybay at diagnostic sa liwanag ng pagpapatupad ng GEF ECE. Paano obserbahan ang mga bata sa mga klase ng musika at maligaya na mga kaganapan?

Ang petsa ng: Enero 25, 2017
Kategorya ng kalahok: mga direktor ng musika ng mga organisasyong pang-edukasyon sa preschool, mga guro ng musika sa paaralan, mga tagapagturo ng mga institusyong pang-edukasyon sa preschool.
Nagtatanghal:

Tyutyunnikova Tatyana Eduardovna

Cand. pagpuna sa sining, associate professor ng Moscow State Pedagogical University, pinuno. Laboratory of Elementary Music Making, pinuno ng seksyong "Music" ng Pedagogical Society of Russia, may-akda at host ng seminar na "Learning to create".

Methodist-eksperto ng internasyonal na klase sa larangan ng edukasyong pangmusika ng mga bata, kasamang may-akda ng Programa at pamamaraan para sa pagtuturo sa mga bata ng musika sa aktibong paggawa ng musikang "Tutti".

Ang pang-agham at praktikal na interes ng may-akda ay konektado sa tema ng komprehensibong malikhaing pag-unlad ng mga bata na may edad na 3-7 taon sa pamamagitan ng elementarya na paggawa ng musika. Sa paksang ito, higit sa 70 publikasyon at higit sa 20 mga libro at manwal sa pamamaraan ng pangunahing edukasyon sa musika ang nai-publish sa Russia.

Anunsyo:
Ang webinar na ito ay bahagi ng proyektong "Diary of a music director ( link ng proyekto ). Ang topic natin ngayon ay« Pagsubaybay at diagnostic sa liwanag ng pagpapatupad ng GEF ECE. Paano obserbahan ang mga bata sa mga klase ng musika at maligaya na mga kaganapan?

  • Paano pagsamahin ang sistematikong trabaho at paghahanda para sa holiday?
  • Paano obserbahan ang mga bata sa mga klase ng musika at maligaya na mga kaganapan?
  • Pagsubaybay at mga diagnostic sa mga aktibidad ng isang direktor ng musika, na binibigyang-kahulugan ng Federal State Educational Standard.
Susubukan naming sagutin ang mga tanong na ito sa panahon ng webinar.
Pag-uusapan natin kung ano ang mahirap hanapin sa ilang metodolohikal na panitikan o "matalinong" mga libro. Ang kakayahang maunawaan ang "essence of the inexpressible" ay isang kakayahan na nakuha sa paglipas ng mga taon. Ang pag-aaral kung paano mag-obserba ng tama ang layunin ng aming webinar.
Ang mga salitang "makita" at "makita" ay may iba't ibang kahulugan. Paano manood at kung ano ang makikita? Mahalaga rin para sa isang music director na "makarinig ng tama". At hindi lamang musikang ginaganap ng mga bata. Siya ay dapat na "makakita ng kanyang kaluluwa" at "makarinig ng kanyang puso."
Sa mga aktibidad ng isang direktor ng musika, ang pagmamasid sa mga bata ay isang tool para sa pagsusuri at pagsusuri ng kanilang mga aktibidad sa pedagogical. Kung gumuhit tayo ng mga pagkakatulad, kung gayon ang "pagsubaybay" at "diagnostics" ay magkakaugnay sa isa't isa bilang "ang landas kung saan kinokolekta ang impormasyon" at "ang mapa kung saan ito naitala".
Ano ang dapat panoorin? Para kanino? Para saan? Saan aayusin? Pag-uusapan natin ito sa webinar.
Matututuhan nating tingnan at tingnan sa pamamagitan ng halimbawa ng mga metodo na video at pagmumuni-muni sa talakayan.

Mga malikhaing pagsasanay mula sa Orff Focus magazine No. 1:

  • "Kalokohang tula" (T.E. Tyutyunnikova);
  • Binibigkas namin ang fairy tale na "Dumating na ang taglagas" (E. Chuikova);
  • "Dream Mouse" fairy tale na may mga tunog (Baiba Brice);
  • "Paano lumakad ang fox sa damo" (T.E. Tyutyunnikova);
  • "Mga gosling at manok" (T.E. Tyutyunnikova).

05/18/2016 Webinar: "Mga modernong diskarte sa pakikinig sa musika sa edad na preschool"

Bilang bahagi ng webinar:

Sa mga prinsipyo ng pagbuo ng kakayahang madama ang musika;

Tungkol sa priyoridad ng pakikinig sa musika sa kindergarten na may kaugnayan sa salita at paggalaw;

Tungkol sa kung ano ang link ng motor ng pang-unawa ng musika at kung ano ang pakikinig sa musika sa tulong ng paggalaw;

Tungkol sa kung paano ang paggawa ng musika sa pagsasalita, koneksyon sa salita at mga instrumentong pangmusika ng mga bata ay bumubuo ng batayan para sa pag-unawa sa mga intonasyon ng musika;

Tungkol sa kung anong uri ng musika ang naiintindihan ng mga preschooler at kung gaano katagal;

Tungkol sa kung bakit ang pakikipag-usap tungkol sa musika ay hindi nakakatulong upang maunawaan ito; di-berbal na pag-unawa sa musika;

Tungkol sa priyoridad ng mga aktibong anyo ng pakikinig sa musika - sa proseso ng paggawa ng musika.

05/11/2016 Webinar: "Pagtuturo sa mga preschooler na kumanta"

Bilang bahagi ng webinar:

Tungkol sa mga posibilidad at tampok ng boses ng bata; mga koneksyon sa pagitan ng boses at musikal na tainga sa edad ng preschool;