Ikaw ang master ng dpi. Ikaw ang master

Uri ng aralin: Pag-aaral ng bagong materyal, aralin - pagkamalikhain.

Layunin ng aralin: Ang pagbuo ng masining at aesthetic na pag-iisip ng mga bata sa pamamagitan ng trabaho sa corrugated cardboard gamit ang quilling technique. Upang mabuo sa mga bata ang isang pakiramdam ng tagumpay, tiwala sa sarili, pukawin ang pagnanais na patuloy na lumikha, lumikha ng isang produkto ng pandekorasyon at inilapat na sining upang palamutihan ang interior.

  • Pang-edukasyon: Mag-ambag sa pagbuo ng mga ideya tungkol sa isang bagong uri ng sining at sining - quilling. Upang mabuo sa mga bata ang mga praktikal na kasanayan sa pagtatrabaho sa papel gamit ang "quilling" na pamamaraan.
  • Pang-edukasyon: Upang bumuo ng masining na panlasa, pagkamalikhain at imahinasyon ng mga bata, ang kakayahang magtrabaho gamit ang mga kamay, pagbutihin ang pinong mga kasanayan sa motor ng mga kamay, bumuo ng isang mata, bumuo ng spatial na imahinasyon.
  • mga tagapagturo: Itaas ang interes sa pagtatrabaho sa papel gamit ang "quilling" na pamamaraan, pagbutihin ang mga kasanayan sa paggawa, pagbuo ng isang kultura ng trabaho, pagtuturo ng katumpakan, ang kakayahang maingat at matipid na gumamit ng materyal, at panatilihing maayos ang lugar ng trabaho.

Kagamitan para sa guro: PC, multimedia projector.

Kagamitan para sa mga bata: mga piraso ng kulay na corrugated na karton, PVA glue, toothpick, cotton swabs.

Plano ng aralin (45 min.)

Oras ng pag-aayos. Suriin ang kahandaan para sa aralin. 3 min.

Pag-uulit ng pinag-aralan na materyal. front poll. 5 minuto.

Praktikal na bahagi. Corrugated cardboard quilling master class na may presentasyon. 30-32 min.

Panghuling bahagi. Pagbubuod. Eksibisyon ng mga gawa. 5 minuto

Oras ng pag-aayos:

Pagbati, pag-check kung ang mga mag-aaral ay may mga kinakailangang materyales at supply.

Pag-uulit ng pinag-aralan na materyal:

Sa huling aralin, pinag-usapan natin ang makabagong sining ng dekorasyon.

(Tingnan ang presentasyon)

Slide 2. - Tandaan natin kung anong mga uri ng makabagong sining at sining ang umiiral. Anong mga materyales ang ginagamit ng mga artista? (Sagutin ng mga mag-aaral - ceramics, art glass, metal, tapestry, batik.)

Slide 3. - Tama iyon, at ngayon sa aralin iniimbitahan ko ang lahat na maging isang master ng sining at sining at gumawa ng napakalaking trabaho mula sa corrugated na karton upang palamutihan ang interior.

Slide 4. - Para dito kailangan namin ang mga sumusunod na materyales at tool: mga piraso ng kulay na corrugated na karton, PVA glue, toothpick, cotton swabs.

Mga slide 5-6-7-8. Quilling - mula sa salitang Ingles na "wind". Ang Quilling ay ang pag-twist ng mga piraso ng papel o corrugated cardboard na may serpentine, na kumukuha ng openwork filigree look.
Ang mga bihasang kamay ng mga manggagawa ay maaaring gumawa ng mga kamangha-manghang produkto. Tingnan mo.

Slide 9. - Magtrabaho na tayo. Kumuha ng strip ng dilaw na corrugated na karton at i-twist ito sa isang manipis na tubo. I-screw ang tubo sa isang coil-roll.

Slide 10. - Gawin ang eksaktong parehong mga rolyo mula sa mga piraso ng corrugated na karton ng ibang kulay. Pagkatapos ay gumawa ng hugis ng puso mula sa bawat likid.

Slide 11. - Paggawa ng tangkay. Tiklupin ang isang berdeng strip ng karton sa kalahati, idikit ang parehong mga kalahati, na nag-iiwan ng silid para sa isang bulaklak. Magdikit ng dilaw na bulaklak ng puso. Ulitin ang parehong sa iba pang mga piraso ng karton.

Slide 12. - Paggawa ng mga leaflet. Kumuha ng isang piraso ng berdeng corrugated na karton, gupitin ito nang pahilis - nakakakuha kami ng mga tatsulok na dahon. Gawin natin ang parehong para sa iba pang mga bulaklak.

Slide 13 - Idikit ang mga dahon sa mga tangkay ng bulaklak. Baluktot ang ilalim na gilid ng mga tangkay. Gumawa tayo ng isang plorera - i-twist ang coil - isang roll ng isang mas malaking diameter, pisilin ang hugis gamit ang aming mga daliri, idikit ito sa loob. Idikit ang mga bulaklak sa plorera. Punan ang plorera ng "lupa" - malambot na papel.

Slide 14. - Idikit ang "damo" sa malambot na papel sa isang plorera (gupitin ang mga piraso ng karton).

Panghuling bahagi. Eksibisyon ng mga gawa.

Guys, kayo ay tunay na masters ng sining at sining. Tingnan natin kung anong uri ng trabaho ang mayroon ka.

(Inilalagay ng mga mag-aaral ang kanilang gawain sa kanilang mga mesa.

Kasama ng guro, ang pinakamahusay ay tinutukoy.)

Pagbubuod:

Ngayon sa aralin nakilala natin ang pamamaraan ng quilling, inaasahan kong patuloy kang magtrabaho kasama ang corrugated cardboard sa diskarteng ito. Nais kong tagumpay kayong lahat.

Tapos na ang araling ito. Paalam.

Bibliograpiya.

1. Bukina S. Bukin M. Quilling: ang mahika ng mga kulot ng papel. – "Phoenix", Rostov-on-Don: 2011

2. Zaitseva A.A. Ang sining ng quilling: ang mahika ng mga teyp na papel. - M .: Eksmo, 2009.

3. Pishikov N.G. Paggawa gamit ang papel sa mga di-tradisyonal na pamamaraan - LLC Publishing house "Scriptorium 2003", M: 2008

4. Pishikov N.G. Paggawa gamit ang papel sa di-tradisyonal na pamamaraan -2 - LLC Publishing house "Scriptorium 2003", M: 2007

5. Pishikov N.G. Paggawa gamit ang papel sa mga di-tradisyonal na pamamaraan - 3. - M .: LLC Publishing house "Scriptorium 2003", 2008.


Layunin ng aralin:

1. Pang-edukasyon:

    upang makilala ang pandekorasyon at inilapat na art-mosaic;

    pagbutihin ang mga kasanayan sa pagguhit ng isang komposisyon mula sa kulay na papel;

    lumikha ng mga kondisyon para sa mga mag-aaral na makabisado ang pagkakasunud-sunod ng trabaho sa mosaic technique.

2. Pagbuo: upang itaguyod ang pagbuo ng malikhaing imahinasyon, masining na panlasa, pang-unawa sa kulay, visual na memorya, malikhaing kakayahan;

    upang itaguyod ang karunungan sa mga pangunahing paraan ng aktibidad ng kaisipan ng mga mag-aaral (ihambing, pag-aralan, gawing pangkalahatan, patunayan, ipaliwanag ang mga konsepto);

    mag-ambag sa pag-unlad ng sensory sphere ng mga mag-aaral (pag-unlad ng mata, katumpakan at kahinahunan ng pagkilala sa mga kulay at hugis);

    mag-ambag sa pagbuo ng cognitive interest ng mga mag-aaral sa paksa.

3 . Pang-edukasyon:

    lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng aesthetic na lasa at kultura ng trabaho;

    mag-ambag sa pagbuo ng mga katangiang moral ng indibidwal.

Metodolohikal na kagamitan ng aralin:

    Materyal at teknikal na base:

    Pagtatanghal na ginawa sa Power Point;

    Multimedia projector, screen, computer;

    Didactic na suporta:

  • pagpaparami;

  • mga sample ng trabaho.

Mga pamamaraan ng pagtuturo:

    problema;

    nagpapaliwanag at naglalarawan;

    reproductive;

    bahagyang paghahanap.

Mga anyo ng organisasyon ng aktibidad ng nagbibigay-malay ng mga mag-aaral:

    pangharap;

    indibidwal.

Gawain sa bokabularyo:

    mosaic, maliit.

IIPag-unlad ng kurso.

    Oras ng pag-aayos:

    pagsuri sa kahandaan ng mga mag-aaral para sa aralin.

    Pag-update ng kaalaman ng mga mag-aaral:

2.1. Ano ang naiintindihan natin sa salitang "mosaic"? (Paghanap ng tamang solusyon).

Ang mosaic ay isang masining na imahe, isang pattern na binubuo ng maraming kulay na maliliit na pebbles na pinagsama-sama, mga piraso ng pininturahan na salamin. ("Explanatory Dictionary of the Russian Language", na-edit ni D. N. Ushakov).

2.2. Upang ipakita ang konsepto ng "Mosaic" mula sa punto ng view ng sining.

    Alalahanin ang limang uri ng sining. (Pagpinta, graphics, eskultura, arkitektura, sining at sining).

    Tukuyin kung aling uri ng pinong sining ang mas malapit sa mosaic at bakit.

    Kung saan sa aming lungsod makikita ang mga mosaic painting.

2.3. Paglalahat ng mga mag-aaral sa natanggap na datos.

    Pagtatanghal ng bagong materyal:

      Mosaic - isang espesyal na uri ng monumental na pagpipinta, na nilikha mula sa maliliit na maraming kulay na mga bato o may kulay na opaque na salamin.

      Kasaysayan ng pag-unlad.

Ang mosaic ay isa sa mga pinaka sinaunang pamamaraan ng sining at sining. Malamang, nagmula ito sa sinaunang Greece at kumalat sa mga karatig na teritoryo, kung saan man lumitaw ang mga kolonya ng Greece. Hindi gaanong sikat ang mosaic sa sinaunang Roma. Sapat na alalahanin ang mga halimbawa ng aklat-aralin ng magagandang mosaic na natuklasan noong mga paghuhukay sa lungsod ng Pompeii. Sa panahon ng huling Imperyo ng Roma, ang mga mosaic ay matatagpuan na halos lahat ng dako: kapwa sa mga pribadong bahay at sa mga pampublikong gusali. Para sa karamihan, tinapos nila ang sahig kasama nito; kapag nagpinta ng mga dingding, ang kagustuhan ay ibinigay sa mga fresco. Bilang resulta, ipinanganak ang mga elegante at tunay na maringal na mga espasyo.

Ang paglitaw ng mga mosaic sa Russia ay hindi mapaghihiwalay mula sa kakayahan ng mga kinatawan ng mga tribong Slavic na naninirahan sa teritoryo ng Kievan Rus noong ika-8-9 na siglo upang gumawa ng salamin. At hindi lamang ang salamin mismo, kundi pati na rin ang iba't ibang mga produktong salamin. Natutunan ng mga artisano kung paano lumikha ng mga mosaic smalts, na mga transparent na salamin, translucent (o tinatawag na naka-mute na salamin) na mga cube o plato, na ang palette ay nalampasan ang lahat ng umiiral noon. Nakamit ng mga manggagawa ng Kyiv ang hindi pa nagagawang kasanayan sa larangan ng paggawa ng mosaic. Itinakda nila ang bar nang napakataas na nalampasan nila ang antas ng Western European masters! Mula ngayon, ang mosaic ng Kievan Rus ay naging isang modelo ng tunay na sining para sa Kanluran.

Sa katunayan, kinailangan ng Russia ng pitong mahabang siglo upang, sa isang banda, kunin ang mosaic na sining ng lahat ng mga bansa at estado (kabilang ang Kievan Rus), at sa kabilang banda, upang itaas ito sa hindi pa nagagawang taas. Ang pagtaas na ito ay nauugnay sa pangalan ni M. Lomonosov - "ang imbentor ng mga mosaic sa Imperyo ng Russia." Gumawa siya ng isang pinabilis na paraan upang itakda ang mosaic, pinahusay ang pamamaraan, pinalaya ang sining ng mosaic mula sa mga nakapirming anyo at mahigpit na tradisyon. Sa kanyang mga workshop, ang mga sample ng smalt ay ginawa, na mayroong maraming lilim ng ningning at saturation. Hindi bababa sa humigit-kumulang na katulad ay hindi naganap saanman sa panahong iyon. Kaya't sa Russia ay lumitaw ang isang kakaiba, walang katulad, sariling mosaic, ang istilong Ruso kung saan - natatangi at orihinal - ay ibinigay ni Lomonosov.

Ang mga mosaic ng Romano ay inilatag mula sa maliliit na cube (mga haligi) ng smalt (opaque at napakasiksik - salamin) o bato. Minsan ay ginamit din ang mga bato at maliliit na bato.

Larawan ng Greek goddess of the sea Thetis.

Mosaic panel na niluluwalhati ang mga pagsasamantala ni Alexander the Great.

Larawan ni M. Lomonosov.

Ginagamit din ang mosaic upang palamutihan ang mga gawa ng sining at sining: mga pitsel, plato, mangkok at iba pang mga bagay.Ang mosaic na salamin ay kailangang-kailangan para sa pagharap: mga pool, talon, fountain, banyo, kusina, facade ng gusali.

Mosaic para sa facades ng mga bahay. Mosaic para sa mga swimming pool.

Mosaic para sa banyo.

Mosaic sa mga pinggan.

Maaaring gawin ang mosaic gamit ang tela, mula sa maraming kulay na piraso ng plasticine, kulay na papel.

4. Pag-aayos ng materyal.

    Ilista ang mga pangunahing materyales na ginamit sa paggawa ng mosaic.

    Ano ang smalt? Magbigay ng kahulugan (tulad ng pagkakaunawa).

    Sino ang muling binuhay ang smalt mosaic sa Russia.

    Praktikal na gawain.Malayang gawain (malikhain).

Pagkakasunod-sunod ng trabaho.

- ang gawain ay ginagawa sa pamamaraan ng may kulay na papel na mosaic;

-pagpili ng isang palette ng kulay na papel ayon sa sketch;

- pagguhit ng isang mosaic mula sa maraming kulay na mga piraso ng kulay na papel;

6.1. kasalukuyang pagtuturo. (Sa takbo ng trabaho).

6.2. Mga target na round.

    Pagtuturo sa mga mag-aaral na magsagawa ng mga indibidwal na operasyon at ang gawain sa kabuuan.

    Konsentrasyon ng atensyon ng mga mag-aaral sa pinakamabisang paraan ng pagsasagawa ng mga operasyon.

    Pagbibigay ng tulong sa mga mag-aaral na mahina ang paghahanda para sa gawain.

    Makatwirang paggamit ng oras ng pag-aaral ng mga mag-aaral.

7. Pagninilay.

    Pagsusuri ng pagganap ng malayang gawain ng mga mag-aaral.

    Ano ang bago mong natutunan?Anong uri ng sining ang nakilala mo sa aralin?Ano ang nagustuhan mo sa aralin?

    Bakit ipinapayong magtrabaho muna sa isang sketch, at pagkatapos ay sa materyal?

    Pagtingin ng mga gawa.

    Pagmamarka. Paglilinis ng lugar ng trabaho.

Gawain ng mga bata



Krasnodar Teritoryo, Art. Starominskaya

guro ng pinong sining MOU sekundaryang paaralan №9

Grudyeva Natalia Alekseevna

Fine art lesson para sa grade 5

Ikaw ba ay isang master ng sining at sining?

Layunin ng aralin: lumikha ng isang produktopampalamuti - inilapatsining sa modernong istilo

Mga gawain:

    ipakilala ang mga modernong uri ng pandekorasyon at inilapat na sining;

    ipakilala ang bagong quilling technique;

    linangin ang pagmamahal sa kapaligiran.

Pamamaraan: paggulong ng papel

Uri ng aralin: Pagkamalikhain Aralin

Kagamitan

Para sa guro: pagtatanghal

Para sa mga bata: sheet na may kulay na papel na A4, gunting, pandikit ng PVA.

Sa panahon ng mga klase

1. Organisasyon sandali.

2. Pangunahing yugto

1. Kwento ng guro.

Ang pandekorasyon na sining ay patuloy na nabubuhay sa modernong mundo, nakakahanap ng mga bagong paraan ng pagpapahayag.
Ang mga modernong artista ay matapang na nag-eksperimento sa materyal, anyo, kulay, na lumilikha ng isang bagay na ganap na bago sa bawat oras.
Ngayon ay magiging mga modernong artista din tayo at makikilala ang isang bagong pamamaraan - quilling.
Ang mga imahe sa quilling ay nilikha mula sa mga piraso ng papel na nakatiklop sa iba't ibang mga hugis at idinidikit sa isang base, halimbawa, sa ... isang postcard. Maaaring mabili ang mga strip, ngunit mas madaling i-cut mula sa double-sided na kulay na papel. Maaari mong i-wind ito sa isang ordinaryong kahoy na toothpick. Bumuo ng lahat ng kailangan mo mula sa isang pinagsamang bola at idikit sa isang sheet, gumawa ng upvolumetric o flat na komposisyon mula sa nakuha na mga bahagi. Gamit ang diskarteng ito, maaari mong palamutihan ang halos lahat ng sinasabi sa iyo ng iyong imahinasyon: mga frame ng larawan, mga greeting card, iba't ibang mga panloob na item. Ngunit hindi mo alam kung ano ang maaaring gawin ... Ang pangunahing bagay ay ang lahat ng mga produkto na nilikha ng init ng mga kamay ng tao ay naging maganda, hindi pangkaraniwan at ihatid ang mood ng may-akda.

2. Mag-ehersisyo.

    Una, makakabisado natin ang mga pangunahing elemento ng quilling technique.

    Gupitin ang mga piraso ng iba't ibang kulay at subukang i-wind ang spiral.

    Magpatakbo ng isang masikip na spiral, libre at bigyan ito ng hugis ng isang patak, bulaklak, talulot. Makipagtulungan sa guro.

Pagtuturo

    Kumuha ng strip ng nais na kulay, haba at lapad.

    I-wrap ito nang mahigpit sa quilling tool.

    Maingat na alisin ang nagresultang roll (roll) at hayaan itong mag-unroll ng kaunti.

    Idikit ang panlabas na dulo ng strip.

    Ibigay ang elemento ng nais na hugis sa pamamagitan ng pagyuko, pagpindot, pagkurot at pag-slide ng papel gamit ang iyong mga daliri mula sa magkaibang panig.

3. Safety briefing kapag nagtatrabaho gamit ang gunting.

4. Praktikal na bahagi

Gumagawa ng sarili mong gawa. Magdisenyo ng postkard, frame, gumawa ng orihinal na gawa (bulaklak, uod, butterfly)

5. Pagsusuri at resulta ng aralin.

Anong teknolohiya ang nakilala mo?
- Ano ang pinaka nagustuhan mo?

Pampublikong aralin

sa sining

"Ikaw mismo ay isang master ng sining at sining"

(Russian folk doll)

ika-5 baitang

Isinagawa ni: Petrova E.V.

guro ng sining

sining

kasama. Taptugari, 2018

Ang petsa: Mayo 15, 2018

klase 5

Guro: Petrova Ekaterina Vladimirovna

Tema ng quarter: "Pandekorasyon at inilapat na sining sa modernong mundo".

Paksa ng aralin: "Ikaw mismo ay isang master ng sining at sining" (Russian folk doll)

Target: organisasyon ng produktibong malikhaing aktibidad ng mga mag-aaral, na naglalayong mastering ang kakayahang pag-aralan, ihambing, suriin ang tradisyonal na manika bilang isang elemento ng pambansang kultura sa pamamagitan ng pag-master ng mga pamamaraan ng paggawa nito.

Mga gawain:

Mag-ambag sa pagbuo at pag-unlad ng mga kasanayan at kakayahan kapag nagtatrabaho sa mga thread.

Bumuo ng imahinasyon, pag-iisip, malikhaing kakayahan ng bawat bata;

Mag-ambag sa pagbuo at pagpapaunlad ng kalayaan ng mag-aaral.

Upang turuan ang moral at aesthetic na pagtugon sa kagandahan sa sining at sining ng mga taong Ruso.

Mga nakaplanong resulta:

1. Mga personal na resulta:

Upang magsagawa ng pagtatasa ng halaga at pagganyak para sa aktibidad;

Magsagawa ng magkasanib na praktikal na aktibidad;

Pag-aralan ang iyong mga aktibidad;

Kakayahang makinig sa guro.

2. Mga resulta ng paksa:

Unawain ang layunin ng aralin at sikaping matupad ito;

Alamin kung paano gumawa ng flap;

Ilapat ang nakuhang kaalaman at kasanayan sa mga praktikal na gawain.

Mga Resulta ng Metasubject

1. Regulatory UUD:

Tukuyin sa tulong ng guro ang paksa ng aralin at ang sariling layunin;

Ibunyag ang iyong sariling mga problema;

Maghanap ng mga paraan sa paglabas ng mga paghihirap;

Ayusin ang iyong mga aktibidad;

Subaybayan at suriin ang iyong sariling mga aktibidad.

2. Cognitive UUD:

Maghanap ng angkop na impormasyon upang makamit ang itinakdang problema sa edukasyon;

bumuo ng bagong kaalaman;

Ilapat ang kaalaman sa pagsasanay;

Ipahayag ang iyong opinyon;

Ang kakayahang gumawa ng mga simpleng generalization at konklusyon nang nakapag-iisa.

3. Komunikatibong UUD:

Ang kakayahang magsagawa ng cognitive dialogue sa paksa ng aralin, upang sama-samang pag-aralan ang produkto;

Magagawang marinig ang isang kaibigan, huwag matakpan siya;

Alamin kung paano ipagtanggol ang iyong posisyon.

Mga paraan at anyo ng edukasyon : kwento, paliwanag at paglalarawan, praktikal, eksibisyon; indibidwal, pangharap.

Uri ng aralin: isang aralin sa pag-aaral ng bagong materyal, isang aralin - isang malikhaing workshop.

Uri ng aralin: aralin gamit ang ICT lecture, malikhaing gawain.

Hardware at software: computer, multimedia projector.

Materyal at kagamitan:

1. Mga teknolohikal na tsart para sa paggawa ng mga manika.

2. Eksibisyon ng mga manikang basahan.

3. Paglalahad.

4. Russian folk melodies.

5. Tela, sinulid, tirintas, laso, bulak, gunting.

Interdisciplinary na koneksyon: teknolohiya, pagbabasa ng pampanitikan, wikang Ruso, kasaysayan, musika.

Plano ng aralin:

1) Yugto ng organisasyon.

2) Pagtatakda ng layunin at layunin ng aralin. Pagganyak ng aktibidad na pang-edukasyon ng mga mag-aaral.

3) Aktwalisasyon ng kaalaman.

4) Pangunahing asimilasyon ng bagong kaalaman.

5) Paunang pagsusuri ng pag-unawa

6) Praktikal na gawain

7) Impormasyon tungkol sa takdang-aralin, briefing sa pagpapatupad nito

8) Pagninilay (summing up the lesson)

BUOD NG ARALIN

1. Organisasyon sandali.

1. Pagbati

2. Pagtsek ng attendance ng mag-aaral

3. Pagsusuri sa kahandaan ng mga mag-aaral sa aralin

Magandang hapon, aking magandang ika-5 baitang!

Natutuwa akong makita ka!

Tumayo nang tuwid, hilahin ang iyong sarili

At ngumiti sa isa't isa!

Magaling, umupo ka na!

Mayroon kang mga materyales sa paggawa sa iyong mga mesa, kung kinakailangan, sa panahon ng aralin, makikipagtulungan kami sa kanila.

Umaasa ako na ang kaalaman na nakuha ngayon sa aralin ay magiging kapaki-pakinabang sa iyo sa hinaharap!

Nais ko sa iyo ng magandang kalooban at good luck sa aralin!

2. Pagtatakda ng layunin at layunin ng aralin. Pagganyak ng aktibidad na pang-edukasyon ng mga mag-aaral.

Guys! Bibigyan kita ng bugtong. Ang sagot ang magiging pangunahing paksa ng ating aralin.

Misteryo.

nagsusuot ng mga damit,

Hindi humihiling na kumain

Laging masunurin

Pero hindi siya boring. (Manika)

Guro: Tama, ito ay isang manika. Ngunit hindi isang simpleng manika na binili sa isang tindahan. Sa palagay mo ba ay may mga laruan ang iyong mga lolo at lola sa tuhod?

Sa anong materyal sila ginawa? Mga sagot ng mga bata.

Guro: Sa katunayan, gumawa sila ng mga manika mula sa iba't ibang mga materyales, kabilang ang mga labi ng sinulid, dayami at tela. (Pagpapakita ng mga puppet).

Guro: Ano sa palagay mo, ano ang gagawin natin ngayon sa klase? Tingnan mo, mayroon akong magic chest, makakatulong ito sa iyo sa sagot (binuksan ko ang dibdib gamit ang mga basahan at laso). Ano ang maaaring gawin mula sa mga materyales na ito? (mga sagot ng mga bata)

Nagbabasa ako ng tula.

Ang mga ritwal sa Russia ay may maraming mga tuntunin

At ang isa sa kanila ay ang pananahi ng mga manika ng anting-anting.

Ayon sa alamat, ang isang anting-anting ay magpoprotekta sa mga may-ari,

Inaako ang bigat ng mga pagsubok.

Mula sa iba't ibang mga scrap ng pagod na damit,

Okay niniting buhol na may pananampalataya, pag-asa.

Ngunit ang tanging pagbabawal ng mga ninuno ay kinatatakutan:

Upang ang gunting na may karayom ​​ay hindi hawakan ang manika.

nagpapakita ng basahang manika

Guro: Tama, isang Russian rag doll na gawa sa shreds at ribbons.

Guro: pangalanan ang buong paksa ng aming aralin: "Russian folk doll".

Magpasya tayo kung ano ang gusto mong matutunan, kung ano ang matutunan ngayon sa aralin. (Ang mga layunin ay naka-post sa pisara)

(Kunin ng mga mag-aaral ang card na "Gusto ko" at isulat ang kanilang mga layunin):

Gusto kong malaman ang kasaysayan ng manika ng Russia, gusto kong matutunan kung paano gumawa ng isang katutubong manika, gusto kong malaman kung paano gumamit ng mga scrap...

Teacher: Tama yan guys. Kailangan nating kilalanin ang kasaysayan ng Russian rag doll. Well, ang pinaka-kagiliw-giliw na bagay para sa iyo, matututunan mo kung paano gawin ang kahanga-hangang manika na ito sa iyong sarili, na siyang ninuno ng modernong manika.

Guro: Nakatakda na ang layunin.

Problemadong tanong: Mga lalaki, isang katutubong manika, isang laruan lamang o isang kasintahan, isang katulong, isipin ito, at pagkatapos ay sagutin ang tanong.

3. Aktwalisasyon ng kaalaman.

Guro: Sinabi ni M. Saltykov-Shchedrin: “Sa lahat ng misteryo na umiiral sa mundo, ang misteryo ng mga manyika ang pinakamahiwaga; Kung walang pag-unawa sa kakanyahan ng manika, imposibleng maunawaan ang tao.

Sa kurso ng aralin, dapat mong makamit ang layunin at maunawaan ang mga tanong na ilalagay ko sa iyo.

1. Bakit walang mukha ang manika?

2. Anong tatlong uri ng manika ang hinati ayon sa layunin?

3. Ano ang sinisimbolo ng manika?

Guro: Isang manikang basahan ang nakatira sa bawat bahay. Ang mga bata ang gumawa ng mga ito sa kanilang sarili. Sa paglalaro ng manika, ang mga batang babae ay natutong manahi, magburda, at magsulid. Iba ang ibig sabihin ng bawat damit. Ngunit sa anumang sangkap ay dapat mayroong pulang kulay. Sino ang nakakaalam kung ano ang ibig sabihin ng pula?

Mga mag-aaral: (Sagot) Ang pula ay buhay, maganda.

Guro: Tama. At naniniwala din sila na ang pulang kulay ay nagpoprotekta mula sa masamang mata at mga problema.

At ngayon ay pakikinggan natin ang mensahe ng mag-aaral: "Ang kwento ng manika ng basahan."

Mag-aaral: Ang pinakaunang mga laruan ay itinayo noong ika-2 milenyo. Ang pinakakaraniwang laruan ay at nananatiling isang manika. Ang mga rag peasant dolls, pati na rin ang mga laruang luwad, ay nagmula sa mga ritwal na pigurin na nauugnay sa pagsamba sa isang babaeng diyos, mga kulto sa pagkamayabong, mga ninuno at apuyan. Upang ilagay ang isang manika ng basahan, gumamit sila ng abo, butil, paghatak ng lino, at basahan. Ang tela mismo - ang resulta ng isa sa mga pinakamahalagang aktibidad ng kababaihan - ay itinuturing na sagrado, na may mga tungkuling proteksiyon. Ang matatag na mga palatandaan ng mga manika ng basahan sa iba't ibang mga tao ay ipinasa mula sa henerasyon hanggang sa henerasyon sa mahabang panahon: isang simpleng disenyo na nilikha nang walang paggamit ng isang karayom, walang mukha, mga detalye ng babae ng kasuutan. Ang manika ay isang anting-anting ng isang babae, isang tahanan, isang apuyan, binantayan niya, pinagaling, protektado mula sa masasamang pwersa. Imposibleng itapon ang mga ito, ito ay itinuturing na isang malaking kasalanan, kaya't sila ay itinago sa mga dibdib. Ang manika ay sumisimbolo sa pagpapatuloy ng pamilya.

4. Pangunahing asimilasyon ng bagong kaalaman.

Guro: Matapos makinig sa mensahe ng mag-aaral, maaari ba nating sagutin ang tanong?

1. Ano ang sinisimbolo ng manika?

Mag-aaral: Procreation, kasi. ang manika ay isang anting-anting ng isang babae, isang tahanan, isang apuyan, binantayan niya, pinagaling, pinoprotektahan mula sa masasamang pwersa.

Guro: Narito ang isa sa mga problemang ibinigay.

Pagtingin sa isang presentasyon.

Ayon sa kanilang nilalayon na layunin, mayroong: Dolls-amulets

mga ritwal na manika

Mga manika ng laro.

Ang mga play doll ay ginawang partikular para sa mga bata, na mas madalas na gumagamit ng parehong mga diskarte gaya ng mga ritual doll, o mga ritual doll na ibinibigay sa mga bata kapag natapos na nila ang kanilang ritual function. Mayroon ding mga tradisyunal na manikang basahan ng mga bata. Upang ang bata ay hindi matakot na mag-isa sa bahay, gumawa sila ng isang "kaibigan" para sa kanya - isang maliit na "kuneho sa isang daliri". Gayundin, ang mga umiikot na manika ay karaniwang ginawa para sa mga laro, at kasama ang mga batang babae. Ang mga tradisyonal na katutubong manika ay nasa bawat kubo ng mga magsasaka. Tinuruan ng mga lola ang kanilang mga apo, tinuruan ng mga ina ang kanilang mga anak na babae, tinuruan ng mga nakatatandang kapatid na babae ang mga nakababata. Kaya't pinalaki ng mga tao ang hinaharap na mga craftswomen at needlewomen, sanay sa masipag, at sa parehong oras sa isang malikhaing saloobin sa mundo.

Mga manika ng tagapag-alaga. Ito ang mga espesyal na katulong na manika na ang gawain ay protektahan ang mundo ng mga tao mula sa mga masasamang espiritu na maaaring tumagos at makapinsala dito, gayundin ang tulong sa katuparan ng mga matuwid na pagnanasa. Dalawang linggo bago ang kapanganakan ng bata, ang umaasam na ina ay gumawa ng isang tradisyonal na Kuvatka charm na manika at inilagay ito sa duyan upang ang manika ay magpainit sa kanya. Nilikha niya ito nang walang karayom ​​sa pamamagitan ng pagtiklop at pag-twist. Ito ay pinaniniwalaan na ang manika ay hindi maaaring putulin o tusukin. Ang anting-anting na manika, tulad nito, ay nakakagambala sa mga masasamang pwersa, na pinoprotektahan ang sanggol. Matapos ang seremonya ng pagbibinyag, ang manika ng Kuvatka ay ibinitin sa ibabaw ng kama upang itaboy nito ang lahat ng masasamang pwersa at protektahan ang bata.

basahanmanika "Bereginya" , na ginawa gamit ang kanyang sariling mga kamay, ibinigay ng ina ang kanyang anak na babae bago ang kasal, na binasbasan siya para sa kasal. Ang mga bisita ay nagbigay din ng mga manika na may pagnanais na mas maraming mga bata ang maipanganak.Ang manika na ito ay tradisyonal na inilalagay sa harap ng pintuan upang matugunan nito ang lahat ng mga papasok na tao at hindi papasukin ang masasamang pwersa sa bahay. Ito ay ginawa mula sa hindi kailangan, natira sa mga lumang damit, kamiseta, punda, basahan. Ito ay pinaniniwalaan na kung kukuha ka ng mga basahan mula sa mga lumang damit ng isang tao, kung gayon mas mapoprotektahan ng manika ang taong ito.

Ang mystical facelessness ay isa rin sa mga sinaunang sikreto ng isang rag doll. Ang imahe ng isang mukha sa isang manika ay ipinagbawal sa kapaligiran ng mga magsasaka sa loob ng mahabang panahon. Nang tanungin kung bakit walang mukha ang manika, ang sagot ng mga babae sa nayon ay hindi niya ito kailangan, na hindi dapat magkaroon ng dagdag na mga mata sa bahay, na ang isang nakikitang manika ay mapanganib para sa isang bata.

mga ritwal na manika

Ang mga ritwal na manika ay lubos na iginagalang, sila ay inilagay sa isang kubo sa isang pulang sulok. Mayroon silang relihiyosong kahalagahan, naging kalahok sa maraming ritwal na ritwal at

holidays. Noong sinaunang panahon, ang manika ay nagsagawa ng isang pambihirang misyon, na pinapalitan ang mga sakripisyo ng tao. Sa mga pista opisyal, sinimulan nilang isakripisyo ang mga tradisyonal na pinalamanan na mga manika sa mga diyos, na nagdala ng kanilang sariling mga pangalan: Maslenitsa, Kostroma, Kolyada

Ang oras ng paggawa ng mga ritwal na katutubong manika ay nakasalalay sa oras ng ritwal. Karaniwang ginagawa ang mga manika bago ang tradisyonal na mga pista opisyal.

Ang manika ng Shrovetide ay ginawa sa bisperas ng Shrovetide o sa unang araw ng linggo ng Shrovetide noong Lunes, at dapat niyang protektahan ang pamilya sa loob ng isang taon. Pagkatapos, nang lumipas ang taon at dumating ang linggo ng Maslenitsa, ang lumang manika, na sumisipsip na ng lahat ng masamang enerhiya, lahat ng masamang nangyari sa pamilyang ito, ay sinunog at isang bagong pinalamanan na manika ang ginawa. Siya ay inilagay sa isang pulang sulok sa kubo, at sa pangkalahatan ay pinaniniwalaan na ang mas maraming mga manika na nakaupo sa pulang sulok sa kubo, mas masaya ang taon na lilipas sa pamilyang ito, sa kubo na ito.

Ngayon pakinggan natin ang iyong mga mensahe.

Kuneho sa isang daliri

Ang katulong na laruan ni Nanay upang ang sanggol ay hindi umiyak at hindi humingi ng mga kamay sa kanyang kawalan. Ang isang kuneho sa isang daliri ay ginawa para sa mga bata mula sa edad na tatlo, upang magkaroon sila ng isang kaibigan, isang kausap. Ang kuneho ay nakasuot ng daliri at laging nasa tabi mo. Ibinibigay noon ng mga magulang ang laruang ito sa kanilang mga anak kapag sila ay umalis ng bahay, at kung ikaw ay naiinip o natatakot, maaari mo siyang lapitan bilang isang kaibigan, kausapin, magreklamo o maglaro lamang. Ito ay kapwa kaibigan at tagapag-alaga. Ang mga bata ay napaka tumutugon at nakikita ang isang kamag-anak na espiritu sa kanilang paboritong laruan, nagbukas at nakikipag-usap tulad ng isang buhay na tao.

"Kula - sinigang"

Manika para sa isang batang babae, katulong sa pagluluto, ang manika ay nagbibigay sa isang batang babae
pag-unawa sa kung ano ang isang babaing punong-abala, hindi lamang kung ano ang kanyang mga tungkulin, kundi pati na rin kung paano
ito ay upang maging ang maybahay ng bahay, kung paano tama at malinaw na ipamahagi ang iyong mga pwersa.
Ang Doll Kasha ay ang imahe ng isang batang babae ng pitong taon. Sa edad na pito, nagsimulang magluto ng lugaw ang batang babae para sa buong pamilya. Bilang isang katulong, gumawa sila ng isang manika sa anyo ng isang bag. Ang manika na ito ay isang sukatan.
Ang mga groats ay ibinuhos hanggang sa mga binti, ang tubig ay ibinuhos hanggang sa baywang hanggang sa leeg - nakuha ang lugaw.

"Ang herbal na pitsel"

(manika ng kapayapaan ng isip, manika ng kalusugan)
Sa pamamagitan ng pangalan ng manika, maaari mong hulaan ang layunin nito. Ito ay puno ng nakapagpapagaling at mabangong mga halamang gamot. Ito ay pinaniniwalaan na ang amoy ng damo ay nag-aalis ng mga sakit, ang chrysalis ay dinurog upang dalisayin ang hangin at ang damo ay ginawa mula dito para sa paggamot. Iniwan siya ng mga magulang sa ulo ng bata sa gabi, upang ang pagtulog ay malakas at kalmado. Oo, at para sa isang matatandang tao - ito ay isang kaloob ng diyos.
At kung ang tiyan ng isang bata ay masakit, kung gayon ang isang manika na pinainit sa kalan ay hindi lamang magpapakalma at magpainit, ngunit magpapasaya din. Ang gayong manika ay maaaring magsilbi bilang isang kahanga-hangang regalo at souvenir, kahanga-hangang magkasya sa anumang interior ng bahay. Ang manika ay puno ng mabangong mga damo na pinili ng kamay - oregano, mint, thyme, lemon balm, blackcurrant.

5. Paunang pagsusuri ng pag-unawa.

Guro: So, sino siya, folk doll, laruan lang o kaibigan, katulong at bakit? Mga sagot ng mga bata.

Guro: Guys, sino ang nakapansin ng isang katangian ng mga manika?

Pupils: (answer) Walang mukha ang mga manika.

Guro: Bakit ginawa ang manika na walang mukha?

Estudyante: Ito ay pinaniniwalaan na ang isang masamang espiritu ay hindi maaaring lumipat sa isang walang mukha na manika.

Guro : "Facelessness" - mga bakas ng sinaunang "proteksiyon" na papel ng manika, kapag natatakot silang ihalintulad ang isang laruan sa isang tao. Ayon sa tanyag na paniniwala, ang isang manika na may "mukha" ay nakakuha ng isang kaluluwa at naging mapanganib para sa isang bata, habang ang isang "walang mukha" ay itinuturing na isang walang buhay na bagay at hindi maaaring makapinsala sa kanya.

Guro: Kaya, narito ang pangalawang sitwasyon ng problema na nalutas. Bakit napakasikat ng manikang basahan?

Mga mag-aaral:

1.availability ng materyal: lumang basahan ay ginamit;

2.mabilis kang makakagawa ng manika.

Fizminutka

Gymnastics para sa mga mata.

6. Praktikal na gawain

Guro: Sa tingin mo ba ay madaling gawin ang gawaing ito? Basahin sa pisara ang kasabihang "Natatakot ang mga mata, ngunit ginagawa ng mga kamay." Paano mo naiintindihan ang mga salitang ito?

Mag-aaral: Kailangan mong gawin ang anumang gawain.

Guro: Iminumungkahi kong piliin mo kung aling manika ang gusto mong gawin. Maaari kang pumili mula sa tela o sinulid.

Bakit mo pinili itong manika?

Mga regulasyon sa kaligtasan.

1. Guys, anong tool ang gagamitin mo?

Mag-aaral: Gunting.

Guro: Guys, gagawa tayo ng mga mapanganib na bagay. At anong mga panganib ang maaari nating harapin kapag nagtatrabaho sa pagbubutas, pagputol ng mga bagay?

Pagtalakay sa pagkakasunod-sunod ng paggawa ng manika.

Indibidwal na paggawa ng isang manika - Beregini.

Guro: Guys, sa anong pagkakasunud-sunod mo gagawin ang trabaho?

Mga mag-aaral: (Sagot)

1. I-twist namin ang twist mula sa isang malaking piraso ng tela;

2. Lagyan ng shred ang twist. Binalot namin ito ng mga thread - nakuha namin ang ulo ng manika.

3. Iguhit ang baywang gamit ang mga sinulid.

4. Ituwid ang mga sulok ng tela at gumawa ng mga kamay.

5. Bihisan ang manika.

Pansariling gawain

(trabaho sa musika)

7. Impormasyon tungkol sa takdang-aralin, briefing sa pagpapatupad nito.

Guro: Siyempre, hindi tayo magkakaroon ng sapat na oras upang pag-usapan ang lahat ng mga manika ng Russia. Sa bahay, makakahanap ka ng impormasyon sa Internet o sa aklatan tungkol sa iba pang mga manika at maghanda ng mga mensahe. isulat ang iyong takdang-aralin.

8. Pagninilay .

Guro: may mga kuwintas sa mga mesa, palamutihan ang iyong manika ng mga pulang kuwintas kung ang lahat ay gumagana para sa iyo, berdeng kuwintas - nakaranas ka ng kaunting kahirapan, asul na kuwintas - hindi mo nagustuhan ang aralin.

Guro: mga kaibigan, balik tayo sa paksa at layunin ng aralin. Sa palagay mo ba ay nakamit na ang iyong layunin?

Guro: Ano ang bago mong natutunan ngayon? (mga sagot ng mga bata)

Guro: Ano ang masasabi mo sa iyong mga magulang tungkol sa manika na ito?

Ano ang maaaring gamitin ng manika na ito?

Sino ang maaaring magbigay ng manika na ito?

(mga sagot ng mga bata)

Guro: Handa na ang iyong mga manika,

Ngayon malalaman natin:

Mga manika na puno ng sikreto

At protektahan ang mga bahay

At nag-iimbita sila ng suwerte.

Ang bawat tao'y nangangailangan ng mga manika sa bahay

Naglalaman ang mga ito ng mga lihim ng sinaunang panahon! Pagsusuri ng mga manika, mga pagtatasa.

Ang huling yugto.

At nais kong tapusin ang aralin ngayon sa mga salita ni Alexander Sergeevich Pushkin "Ang paggalang sa nakaraan ay ang tampok na nagpapakilala sa edukasyon mula sa kalupitan", kaya't ating mahalin at pangalagaan ang kultura ng ating mga tao, ang ating mga ninuno, dahil ang hinaharap ay lumalaki. mula sa nakaraan lamang!

Salamat sa aralin. Paglilinis ng lugar ng trabaho.

bagay: Art.

Guro : Kylosova E.I.

Ang petsa: 28.04.2016.

klase: 5 "g"

Teksbuk: Fine arts ika-5 baitang. Mga May-akda: N.A. Goryaeva, O.V. Ostrovskaya. Publishing house: "Enlightenment" 2014

Paksa: “Ikaw mismo ay master ng DPI. Paggawa ng pandekorasyon na panel gamit ang applique technique.

Target: mag-ambag sa pagpapalawak at pagsasama-sama ng kaalaman tungkol sa mga pandekorasyon na panel. Paggawa ng pandekorasyon na panel gamit ang applique technique.

Mga gawain:

Pagtuturo: ang pagbuo ng kakayahang gumawa ng mga panel gamit ang pamamaraan ng aplikasyon.

Pagbuo: pagbuo ng kakayahang kontrolin, iwasto at suriin ang gawaing pang-edukasyon at ang kanilang mga aksyon upang malutas ito; pag-unlad ng masining at kakayahan ng mga mag-aaral.

Pang-edukasyon: ang pagbuo ng positibong pagganyak para sa isang aralin sa sining sa pamamagitan ng pagsali sa lahat sa masiglang aktibidad; responsibilidad para sa resulta ng gawaing pang-edukasyon; pagpipigil sa sarili at pagpipigil sa isa't isa sa magkasanib na aktibidad.

Uri ng aralin: pinagsama-sama.

Mga anyo ng trabaho : steam room at indibidwal.

Mga nakaplanong resulta:

Paksa:

Dapat maunawaan ng mga mag-aaral kung ano ang panel, ipaliwanag ang papel ng panel sa interior, at malaman ang tema ng panel.

Ipaliwanag ang pagkakaiba ng modernong DPI at tradisyonal na katutubong sining.

Malikhaing gumawa sa iminungkahing paksa, gamit ang mga nagpapahayag na posibilidad ng mga masining na materyales at ang wika ng DPI.

Personal:

Unawain ang papel ng kultura at sining sa buhay ng tao;

Upang makapagmasid at makapagpantasya kapag lumilikha ng mga matalinghagang anyo;

Makipagtulungankasama ang mga kasama sa proseso ng magkasanib na mga aktibidad, iugnay ang kanilang bahagi ng trabaho sa pangkalahatang ideya;

Upang matalakay at masuri ang kanilang sariling artistikong aktibidad at ang gawain ng mga kaklase mula sa pananaw ng mga malikhaing gawain ng paksang ito, sa mga tuntunin ng nilalaman at paraan ng pagpapahayag nito.

Metasubject:

Cognitive UUD:

Upang makabisado ang kasanayan ng malikhaing pananaw mula sa pananaw ng isang artista, i.е. ang kakayahang ihambing, pag-aralan, i-highlight ang pangunahing bagay, gawing pangkalahatan at gumawa ng mga konklusyon bilang resulta ng magkasanib na gawain ng buong klase;

Sikaping makabisado ang mga bagong kaalaman at kasanayan, upang makamit ang mas mataas at orihinal na mga resulta ng creative.

Komunikatibong UUD:

Magagawang bumalangkas ng iyong mga saloobin sa oral speech, makinig at maunawaan ang pananalita ng iba;

Master ang kakayahang magsagawa ng isang diyalogo, ipamahagi ang mga pag-andar at tungkulin sa proseso ng pagsasagawa ng malikhaing gawain;

Gumamit ng mga tool sa teknolohiya ng impormasyon upang malutas ang iba't ibang mga gawaing pang-edukasyon at malikhaing sa proseso ng paghahanap ng karagdagang visual na materyal, pagsasagawa ng mga malikhaing gawain;

Matutong gumanap ng iba't ibang tungkulin bilang mag-asawa.

Regulatory UUD:

- tukuyin at balangkasin ang layunin ng gawain sa aralin;

Matukoy ang pagkakaiba sa pagitan ng isang tama na natapos na gawain at isang hindi tama;

Magagawang magplano, kontrolin at suriin ang mga aktibidad sa pag-aaral alinsunod sa gawain,

Maghanap ng mga solusyon sa iba't ibang masining at malikhaing gawain;

Makatuwirang bumuo ng independiyenteng aktibidad ng malikhaing, magtrabaho nang magkapares;

Alamin kung paano ayusin ang iyong workspace.

Ang pangunahing nilalaman ng paksa, konsepto, termino: Panel bilang isang uri ng modernong DPI, ang kasaysayan ng mga panel, isang iba't ibang mga materyales para sa paggawa ng mga panel.

Ang konsepto ng aplikasyon.

Teknolohikal na mapa ng aralin

“Ikaw mismo ay master ng DPI. Paggawa ng pandekorasyon na panel gamit ang applique technique. Aralin bilang 2"

Nakaplano

resulta

(personal, metasubject, paksa)

Oras

    Yugto ng organisasyon

    Emosyonal na kalooban.

Organisasyon ng lokasyon ng bawat mag-aaral.

Suriin, aking kaibigan, handa ka na bang simulan ang aralin?

Nasa lugar na ba ang lahat, maayos ba ang lahat?

Tama bang nakaupo ang lahat?

Nanonood ba ang lahat?

Suriin kung ang gunting at pandikit ay nasa lugar.

Nakalagay ba ang mga talaarawan?

Pumuwesto sila at binati ang mga naroroon.

Komunikatibo: pagpaplano ng pakikipagtulungang pang-edukasyon sa guro at mga kaklase

    Yugto ng pagganyak at pag-update ng kaalaman

Nag-aalok ang guro na hanapin ang nilalaman ng paksa ng aralin.

Guys tumingin sa blackboard. Ang lahat ng mga titik ay nagulo, tulungan silang mahanap ang kanilang mga lugar at matukoy ang paksa ng ating aralin.

Sino ang nakahula kung ano ang tatalakayin?

Ano ang ating tema?

Ang mga mag-aaral ay bumalangkas ng nilalaman ng paksa ng aralin.

Paggawa ng pandekorasyon na panel gamit ang applique technique.

Komunikatibo: pakikipagtulungan sa guro at mga kaklase;

Cognitive:

ang kakayahang buuin ang kaalaman, ang kakayahang sinasadya na bumuo ng isang pahayag sa pagsasalita;

    Pahayag ng gawain sa pagkatuto

Isinasaaktibo ng guro ang kaalaman ng mga mag-aaral, lumilikha ng sitwasyon ng problema. Alalahanin natin ang ginawa natin sa nakaraang aralin. Kung anu-ano ang pinag-uusapan nila.

Hulaan? Ano ang paksa at layunin ng ating aralin.

Ngayon ay planuhin natin ang ating aralin.

1. Ulitin natin ang pinag-aralan na materyal.

2. Matuto ng bago.

3. Tatapusin natin ang gawaing sinimulan sa aralin 1.

4. Ayusin ang materyal.

Ang mga mag-aaral ay nagtatakda ng isang gawain para sa kanilang sarili, pangalanan ang isang paksa, alalahanin ang nilalaman ng huling aralin. Layunin: upang matutunan kung paano gumawa ng mga panel. Magpatuloy sa paggawa sa isang pandekorasyon na panel gamit ang applique technique.

Regulatoryo:

pagtatakda ng layunin;

Komunikatibo6

nagtatanong;

Cognitive:

pagpili sa sarili-pagbubuo ng isang layuning nagbibigay-malay

    "Pagtuklas" ng bagong kaalaman ng mga mag-aaral

Inorganisa ng guro ang mga mag-aaral upang tuklasin ang sitwasyon ng problema.

Tandaan natin ang lahat ng iyong natutunan tungkol sa panel.

Ano ang panel?

Ano ang isang aplikasyon?

Anong mga materyales ang ginawa ng mga panel? Anong materyal ang ginagawa natin?

Sumasagot ang mga mag-aaral sa mga tanong.

Ang panel ay isang elemento ng palamuti ng silid, na idinisenyo upang palamutihan ang mga dingding, kisame, at kung minsan kahit na ang mga harapan ng mga gusali.

Ang application ay ang pinakakaraniwang uri ng DPI. Ito ay pagdikit ng iba't ibang materyales sa pangunahing background. Ang mga panel ay ginawa mula sa iba't ibang mga materyales - papel, natural na materyal - katad, sinulid, tela, kuwarta ng asin, atbp.

Regulatoryo: pagtatakda ng layunin; Cognitive:

pagbuo ng isang lohikal na hanay ng pangangatwiran;

Komunikatibo:

aktibong kooperasyon sa paghahanap at pagpili ng impormasyon

    Ang solusyon sa problemang pang-edukasyon. Pangunahing pangkabit

Ang guro ay nagtatatag ng kamalayan ng pang-unawa. Magtrabaho gamit ang text. Ang kasaysayan ng pag-unlad ng panel. (Appendix No. 1. Pair work.) Guys ngayon basahin ang teksto at sagutin ang mga tanong.

Nagtatrabaho sila nang pares. Pag-aralan ang natanggap na materyal. Naghahanap ng mga sagot sa mga tanong.

Komunikatibo:

pakikipagtulungan sa bawat isa.

Cognitive:

ang kakayahang buuin ang kaalaman, sinasadya at kusang-loob na bumuo ng isang pahayag sa pagsasalita.

    Dynamic na pag-pause

Isipin ang iyong sarili bilang isang manipis na birch; malakas na oak; umiiyak na wilow sa ibabaw ng ilog; isang puno na may putol na sanga.

Personal

    Malikhaing independiyenteng praktikal na aktibidad.

8.Pagpapahalaga sa sarili.

Ngayon ay ipagpapatuloy natin ang gawaing nasimulan sa unang aralin. Mayroon kang teknolohikal na mapa.(Appendix Blg. 2) Mga pag-iingat sa kaligtasan.

Sa panahon ng praktikal na gawain, ang guro ay gumagawa ng mga target na round.

Self-assessment ng gawain ng mga mag-aaral ayon sa pamantayan (Appendix No. 3)

Gumagawa ang mga mag-aaral ng malikhaing gawain. Patuloy silang gumagawa sa panel na nagsimula sa unang aralin. Magdagdag ng mga bagong elemento sa gawain. Inhinyero ng kaligtasan.

Pagtatasa sa sarili sa listahan ng mga nagawa.

Regulatoryo:

pagbibigay-diin at kamalayan sa mga natutunan na at kung ano ang dapat pang pag-aralan, kamalayan sa kalidad at antas ng asimilasyon;

Personal:

pagpapasya sa sarili.

Personal

Ang kakayahang matukoy ang antas ng kasanayan sa kaalaman sa paraan ng aktibidad.

9 .Repleksiyon ng aktibidad

Inaayos ng guro ang pagmumuni-muni.

Saan sa palagay mo mailalagay ang resultang gawain?

Naabot ba natin ang layuning itinakda natin?

Bakit sa palagay mo kailangan ang mga panel?

Tapusin ang pangungusap:

Alam ko yan…..

Ito ay isang paghahayag para sa akin....

Nakaya ko....

Gusto ko ito….

Sagutin ang mga tanong at makisali sa pag-uusap. Ipahayag ang kanilang opinyon.

Komunikatibo:

ang kakayahang ipahayag ang mga iniisip nang may sapat na pagkakumpleto at kawastuhan; cognitive: reflection;

personal: pagbuo ng kahulugan.

10. Takdang-Aralin.

pp.168- 173. Pagpili ng mga guhit sa tema ng panel.

Isulat ang takdang-aralin sa isang talaarawan.

Paggamit ng bagong kaalaman.